అసోం లోక్సభ ఎన్నికల ఎంపి లిస్ట్ ఎంపి సీట్లు ఓటు, ఎన్నికల గణాంకాలు

పదహారవ లోక్ సభ

రాష్ట్రం: అస్సాం
క్రమసంఖ్యCostituencyసభ్యుని పేరుపార్టీ
1అటానమస్ డిస్ట్రిక్ట్ (ST)ఎంగ్టి, శ్రీ బిరెన్ సింగ్INC
2బార్పేటఅజ్మల్, శ్రీ సిరాజుద్దీన్ఎఐయుడిఎఫ్
3ధుబ్రిఅజ్మల్, మౌలానా బద్రుద్దిన్ఎఐయుడిఎఫ్
4దిబ్రుగార్హతెలే, శ్రీ రామేశ్వర్బిజెపి
5గౌహతిచక్రవర్తి, శ్రీమతి. Bijoyaబిజెపి
6జోర్హాట్తాసా, శ్రీ కామాఖ్య ప్రసాద్బిజెపి
7Kaliaborగోగోయి, శ్రీ గౌరవ్INC
8కరీంగంజ్ (SC)బిశ్వాస్, శ్రీ రాధేశ్యులుఎఐయుడిఎఫ్
9కోక్రాఝర్ (ST)శారనియా, శ్రీ నబా (హిరా) కుమార్ఇండ్.
10లఖింపూర్బరూవా, శ్రీ ప్రధాన్బిజెపి
11Mangaldoiదేకా, శ్రీ రామెంబిజెపి
12Nawgongగోహైన్, శ్రీ రాజేన్బిజెపి
13సిల్చార్దేవ్, Km. సుష్మితాINC
14తేజ్పూర్సర్మా, శ్రీ రామ్ ప్రసాద్బిజెపి

పదిహేనవ లోక్ సభ
రాష్ట్ర వారీ వివరాలు

అస్సాం
క్రమసంఖ్యCostituencyసభ్యుని పేరుపార్టీ
1స్వయంప్రతిపత్త జిల్లా -STఎంగ్టి, శ్రీ బిరెన్ సింగ్INC
2బార్పేటహుస్సేన్, శ్రీ ఇస్మాయిల్INC
3ధుబ్రిఅజ్మల్, మౌలానా బద్రుద్దిన్ఎఐయుడిఎఫ్
4దిబ్రుగార్హఘటోవార్, శ్రీ పబన్ సింగ్INC
5గౌహతిచక్రవర్తి, శ్రీమతి. Bijoyaబిజెపి
6జోర్హాట్హండిక్, శ్రీ బిజోయ్ కృష్ణINC
7Kaliaborగోగోయి, శ్రీ డిప్INC
8కరీంగంజ్-ఎస్సుక్లబవీయ, శ్రీ లలిత్ మోహన్INC
9కోక్జార్హార్ -STబివిస్వూతహరి, శ్రీ సునుమా ఖంగ్గూర్బిపిఎఫ్
10లఖింపూర్Narah, శ్రీమతి. రాణీINC
11Mangaldoiదేకా, శ్రీ రామెంబిజెపి
12Nawgongగోహైన్, శ్రీ రాజేన్బిజెపి
13సిల్చార్పుర్కాయస్త, శ్రీ కబీంద్రబిజెపి
14తేజ్పూర్టోపో, శ్రీ జోసెఫ్ఎజిపి

పద్నాలుగో లోక్ సభ
రాష్ట్ర వారీ వివరాలు

అస్సాం
క్రమసంఖ్యCostituencyసభ్యుని పేరుపార్టీ
1స్వయంప్రతిపత్త జిల్లా -STఎంగ్టి, శ్రీ బిరెన్ సింగ్INC
2బార్పేటఒస్మాని, శ్రీ AF గోలమ్INC
3ధుబ్రిహుస్సేన్, శ్రీ అన్వర్INC
4దిబ్రుగార్హసోనోవాల్, శ్రీ సర్బనాండాఎజిపి
5గౌహతిచాలిహా, శ్రీ కిరిప్INC
6జోర్హాట్హండిక్, శ్రీ బిజోయ్ కృష్ణINC
7Kaliaborగోగోయి, శ్రీ డిప్INC
8కరీంగంజ్-ఎస్సుక్లబవీయ, శ్రీ లలిత్ మోహన్INC
9కోక్జార్హార్ -STబివిస్వూతహరి, శ్రీ సునుమా ఖంగ్గూర్ఇండ్.
10లఖింపూర్శర్మ, డాక్టర్. అరుణ్ కుమార్ఎజిపి
11Mangaldoiబోర్కటాకి, శ్రీ నారాయణ చంద్రబిజెపి
12Nawgongగోహైన్, శ్రీ రాజేన్బిజెపి
13సిల్చార్దేవ్, శ్రీ సోంటోష్ మోహన్INC
14తేజ్పూర్సుబ్బ, శ్రీ మోని కుమార్INC

పదమూడవ లోక్ సభ
రాష్ట్ర వారీ వివరాలు

అస్సాం
క్రమసంఖ్యCostituencyసభ్యుని పేరుపార్టీ
1స్వయంప్రతిపత్త జిల్లా -STRongpi, డాక్టర్. జయంతసిపిఐ (ఎంఎల్) (L)
2బార్పేటఒస్మాని, శ్రీ AF గోలమ్INC
3ధుబ్రిహమీద్, శ్రీ అబ్దుల్INC
4దిబ్రుగార్హఘటోవార్, శ్రీ పబన్ సింగ్INC
5గౌహతిచక్రవర్తి, శ్రీమతి. Bijoyaబిజెపి
6జోర్హాట్హండిక్, శ్రీ బిజోయ్ కృష్ణINC
7Kaliaborగోగోయి, శ్రీ డిప్INC
8Kaliaborగోగి, శ్రీ తరుణ్INC
9కరీంగంజ్-ఎస్దాస్, శ్రీ నేపాల్ చంద్రINC
10కోక్జార్హార్ -STబివిస్వూతహరి, శ్రీ సునుమా ఖంగ్గూర్ఇండ్.
11లఖింపూర్Narah, శ్రీమతి. రాణీINC
12Mangaldoiరాజ్బంగ్షి, శ్రీ మదబ్INC
13Nawgongగోహైన్, శ్రీ రాజేన్బిజెపి
14సిల్చార్దేవ్, శ్రీ సోంటోష్ మోహన్INC
15తేజ్పూర్సుబ్బ, శ్రీ మోని కుమార్INC

పన్నెండవ లోక్ సభ
రాష్ట్ర వారీ వివరాలు

అస్సాం
క్రమసంఖ్యCostituencyసభ్యుని పేరుపార్టీ
1అటానమస్ జిల్లా-ఎస్టీRongpi, డాక్టర్. జయంతASDC
2బార్పేటఒస్మాని, శ్రీ AF గోలమ్UMFA
3ధుబ్రిహమీద్, శ్రీ అబ్దుల్INC
4దిబ్రుగార్హఘటోవార్, శ్రీ పబన్ సింగ్INC
5గౌహతికాలిటా, శ్రీ భువనేశ్వర్INC
6జోర్హాట్హండిక్, శ్రీ బిజోయ్ కృష్ణINC
7Kaliaborగోగి, శ్రీ తరుణ్INC
8కరీంగంజ్-SCదాస్, శ్రీ నేపాల్ చంద్రINC
9కోక్రాఝర్ ఎస్టీబివిస్వూతహరి, శ్రీ సునుమా ఖంగ్గూర్ఇండ్.
10లఖింపూర్Narah, శ్రీమతి. రాణీINC
11Mangaldoiరాజ్బంగ్షి, శ్రీ మదబ్INC
12Nowgongగోస్వామి, శ్రీ న్రిపేన్INC
13సిల్చార్పుర్కాయస్త, శ్రీ కబీంద్రబిజెపి
14తేజ్పూర్సుబ్బ, శ్రీ మోని కుమార్INC

పదకొండవ లోక్ సభ
రాష్ట్ర వారీ వివరాలు

అస్సాం
క్రమసంఖ్యCostituencyసభ్యుని పేరుపార్టీ
1అటానమస్ జిల్లా-ఎస్టీRongpi, డాక్టర్. జయంతASDC
2బార్పేటబర్మన్, శ్రీ ఉద్దబ్సిపిఐ (ఎం)
3ధుబ్రిఇస్లాం, శ్రీ నూరుల్INC
4దిబ్రుగార్హఘటోవార్, శ్రీ పబన్ సింగ్INC
5గౌహతిశర్మ, డాక్టర్. ప్రభాన్ చంద్రఎజిపి
6జోర్హాట్హండిక్, శ్రీ బిజోయ్ కృష్ణINC
7Kaliaborమహాతా, శ్రీ కేశబ్ఎజిపి
8కరీంగంజ్-SCదాస్, శ్రీ ద్వారకా నాథ్బిజెపి
9కోక్రాఝర్ ఎస్టీఇస్లేరీ, శ్రీ లూయిస్ఇండ్.
10లఖింపూర్శర్మ, డాక్టర్. అరుణ్ కుమార్ఎజిపి
11Mangaldoiబైశ్యా, శ్రీ బైరేంద్ర ప్రసాద్ఎజిపి
12Nowgongసైకియా, శ్రీ ముహి రామ్ఎజిపి
13సిల్చార్దేవ్, శ్రీ సోంటోష్ మోహన్INC
14తేజ్పూర్హజారీ, శ్రీ ఈశ్వర్ ప్రసన్నINC

పది లోక్ సభ
రాష్ట్ర వారీ వివరాలు

అస్సాం
క్రమసంఖ్యCostituencyసభ్యుని పేరుపార్టీ
1అటానమస్ జిల్లా-ఎస్టీRongpi, డాక్టర్. జయంతసిపిఐ (ఎంఎల్) (L)
2బార్పేటబర్మన్, శ్రీ ఉద్దబ్సిపిఐ (ఎం)
3ధుబ్రిఇస్లాం, శ్రీ నూరుల్కాంగ్రెస్ (ఐ)
4దిబ్రుగార్హఘటోవార్, శ్రీ పబన్ సింగ్కాంగ్రెస్ (ఐ)
5గౌహతిచాలిహా, శ్రీ కిరిప్కాంగ్రెస్ (ఐ)
6జోర్హాట్హండిక్, శ్రీ బిజోయ్ కృష్ణకాంగ్రెస్ (ఐ)
7Kaliaborగోగి, శ్రీ తరుణ్కాంగ్రెస్ (ఐ)
8కరీంగంజ్-SCదాస్, శ్రీ ద్వారకా నాథ్బిజెపి
9కోక్రాఝర్ ఎస్టీబ్రోమో చౌదరి, శ్రీ సత్యేంద్ర నాథ్ఇండ్.
10లఖింపూర్కులి, శ్రీ బాలిన్కాంగ్రెస్ (ఐ)
11Mangaldoiదేకా, శ్రీ ప్రోబిన్కాంగ్రెస్ (ఐ)
12Nowgongసైకియా, శ్రీ ముహి రామ్ఎజిపి
13సిల్చార్పుర్కాయస్త, శ్రీ కబీంద్రబిజెపి
14తేజ్పూర్ఉపాధ్యాయ, శ్రీ స్వరూప్కాంగ్రెస్ (ఐ)

తొమ్మిదో లోక్ సభ
రాష్ట్ర వారీ వివరాలు

అస్సాం

ఎనిమిదో లోక్ సభ
రాష్ట్ర వారీ వివరాలు

అస్సాం
క్రమసంఖ్యCostituencyసభ్యుని పేరుపార్టీ
1అటానమస్ జిల్లా-ఎస్టీఎంగ్టి, శ్రీ బిరెన్ సింగ్కాంగ్రెస్ (ఐ)
2బార్పేటరెహమాన్, శ్రీ అటౌర్ఎజిపి
3ధుబ్రిహమీద్, శ్రీ అబ్దుల్ఇండ్.
4దిబ్రుగార్హభుమి, శ్రీ హేన్న్కాంగ్రెస్ (ఐ)
5గౌహతిగోస్వామి, శ్రీ దినేష్ఎజిపి
6జోర్హాట్చాలిహా, శ్రీ పరాగ్ఎజిపి
7Kaliaborతంతి, శ్రీ భద్రాస్వర్ఎజిపి
8కరీంగంజ్-SCసుదర్శన్ దాస్, శ్రీకాంగ్రెస్ (ఎస్)
9కోక్రాఝర్ ఎస్టీచౌదరి, శ్రీ సమర్ బ్రహ్మదేనికీ జోడించి
10లఖింపూర్సైకియా, శ్రీ గుకుల్ఎజిపి
11Mangaldoiఅహ్మద్, శ్రీ సైఫుద్దీన్ఎజిపి
12Nowgongసైకియా, శ్రీ ముహి రామ్ఎజిపి
13సిల్చార్దేవ్, శ్రీ సోంటోష్ మోహన్కాంగ్రెస్ (ఐ)
14తేజ్పూర్దాస్, శ్రీ బిపిన్పల్కాంగ్రెస్ (ఐ)

ఏడవ లోక్ సభ
రాష్ట్ర వారీ వివరాలు

అస్సాం
క్రమసంఖ్యCostituencyసభ్యుని పేరుపార్టీ
1అటానమస్ జిల్లా-ఎస్టీఎంగ్టి, శ్రీ బిరెన్ సింగ్కాంగ్రెస్ (ఐ)
2గౌహతిభుయన్, శ్రీ భువనేశ్వర్కాంగ్రెస్ (ఐ)
3జోర్హాట్గోగి, శ్రీ తరుణ్కాంగ్రెస్ (ఐ)
4Kaliaborప్రసాద్, శ్రీ బిష్ణుకాంగ్రెస్ (ఐ)
5కరీంగంజ్-SCలక్ష్కర్, శ్రీ నిహార్ రంజన్కాంగ్రెస్ (ఐ)
6సిల్చార్దేవ్, శ్రీ సోంటోష్ మోహన్కాంగ్రెస్ (ఐ)

ఆరవ లోక్ సభ
రాష్ట్ర వారీ వివరాలు

అస్సాం
క్రమసంఖ్యCostituencyసభ్యుని పేరుపార్టీ
1అటానమస్ జిల్లా-ఎస్టీఎంగ్టి, శ్రీ బిరెన్ సింగ్సమావేశం
2బార్పేటఖాన్, శ్రీ ఇస్మాయిల్ హుస్సేన్సమావేశం
3ధుబ్రిహుస్సేన్, శ్రీ అహ్మద్సమావేశం
4దిబ్రుగార్హభుమి, శ్రీ హేన్న్సమావేశం
5గౌహతిBarkataki, శ్రీమతి. రేణుక దేవిజనతా పార్టీ
6జోర్హాట్గోగి, శ్రీ తరుణ్సమావేశం
7Kaliaborబరువా, శ్రీ బెదబ్రతసమావేశం
8కరీంగంజ్-SCలక్ష్కర్, శ్రీ నిహార్ రంజన్సమావేశం
9కోక్రాఝర్ ఎస్టీనర్సరీ, శ్రీ చరణ్ఇండ్.
10లఖింపూర్డోలే, శ్రీ లలిత్ కుమార్సమావేశం
11Mangaldoiపట్వేరీ, శ్రీ హీరా లాల్ HPజనతా పార్టీ
12Nowgongబోరోహ, శ్రీ దేవ్ కంతాసమావేశం
13సిల్చార్చౌదరి, శ్రీమతి. రాషిడా హాక్సమావేశం
14తేజ్పూర్సిన్హా, శ్రీ పూర్ణ నారాయణ్జనతా పార్టీ

ఐదవ లోక్ సభ
రాష్ట్ర వారీ వివరాలు

అస్సాం
క్రమసంఖ్యCostituencyసభ్యుని పేరుపార్టీ
1అటానమస్ జిల్లా-ఎస్టీస్వీయ, శ్రీ గిల్బర్ట్ G.APHLC
2అటానమస్ జిల్లా-ఎస్టీఎంగ్టి, శ్రీ బిరెన్ సింగ్సమావేశం
3బార్పేటఅహ్మద్, శ్రీ ఫ్యాఖుద్దీన్ అలీసమావేశం
4కచార్-SCచందా, శ్రీమతి. జ్యోత్స్నసమావేశం
5ధుబ్రిచౌదరి, శ్రీ మోయిన్యుల్ హాక్సమావేశం
6దిబ్రుగార్హకకోటి, శ్రీ రాబింద్ర నథ్సమావేశం
7గౌహతిగోస్వామి, శ్రీ దినేష్ చంద్రసమావేశం
8జోర్హాట్గోగి, శ్రీ తరుణ్సమావేశం
9Kaliaborబరువా, శ్రీ బెదబ్రతసమావేశం
10కరీంగంజ్-SCలక్ష్కర్, శ్రీ నిహార్ రంజన్సమావేశం
11కోక్రాఝర్ ఎస్టీబసుమతి, శ్రీ ధరణిధర్సమావేశం
12లఖింపూర్శస్త్రి, శ్రీ బిశ్వనారాయణసమావేశం
13Mangaldoiదాస్, శ్రీ ధరణిధర్సమావేశం
14Nowgongకోటోకీ, శ్రీ లిలధర్సమావేశం
15తేజ్పూర్అగర్వాలా, శ్రీ కమలా ప్రసాద్సమావేశం

నాల్గవ లోక్ సభ
రాష్ట్ర వారీ వివరాలు

అస్సాం
క్రమసంఖ్యCostituencyసభ్యుని పేరుపార్టీ
1అటానమస్ జిల్లా-ఎస్టీస్వీయ, శ్రీ గిల్బర్ట్ G.APHLC
2బార్పేటఅహ్మద్, శ్రీ ఫ్యాఖుద్దీన్ అలీసమావేశం
3కచార్-SCచందా, శ్రీమతి. జ్యోత్స్నసమావేశం
4ధుబ్రిఅహ్మద్, శ్రీ జహాన్ ఉద్దీన్PSP
5దిబ్రుగార్హహజారికా, శ్రీ JNసమావేశం
6గౌహతికాలిటా, శ్రీ ధీరెస్వర్CP
7జోర్హాట్బరువా, శ్రీ రాజేంద్రనాథ్సమావేశం
8Kaliaborబరువా, శ్రీ బెదబ్రతసమావేశం
9కరీంగంజ్-SCలక్ష్కర్, శ్రీ నిహార్ రంజన్సమావేశం
10కోక్రాఝర్ ఎస్టీబ్రహ్మ, శ్రీ రుప్ నాథ్సమావేశం
11కోక్రాఝర్ ఎస్టీబసుమతి, శ్రీ ధరణిధర్సమావేశం
12లఖింపూర్శస్త్రి, శ్రీ బిశ్వనారాయణసమావేశం
13Mangaldoiహేమ్ బారువా, శ్రీPSP
14Nowgongకోటోకీ, శ్రీ లిలధర్సమావేశం
15తేజ్పూర్భగవతి, శ్రీ బిజోయ్ చంద్రసమావేశం

మూడవ లోక్ సభ
రాష్ట్ర వారీ వివరాలు

అస్సాం
క్రమసంఖ్యCostituencyసభ్యుని పేరుపార్టీ
1అటానమస్ జిల్లా-ఎస్టీస్వీయ, శ్రీ గిల్బర్ట్ G.APHLC
2బార్పేటBarkataki, శ్రీమతి. రేణుక దేవిసమావేశం
3కచార్-SCచందా, శ్రీమతి. జ్యోత్స్నసమావేశం
4Darrangభగవతి, శ్రీ బిజోయ్ చంద్రసమావేశం
5ధుబ్రిఅహ్మద్, శ్రీ ఘయాసుద్దీన్సమావేశం
6దిబ్రుగార్హహజారికా, శ్రీ JNసమావేశం
7గౌహతిహేమ్ బారువా, శ్రీPSP
8Goalpara ఎస్టీబసుమతి, శ్రీ ధరణిధర్సమావేశం
9జోర్హాట్బరువా, శ్రీ రాజేంద్రనాథ్PSP
10కరీంగంజ్-SCలక్ష్కర్, శ్రీ నిహార్ రంజన్సమావేశం
11Nowgongకోటోకీ, శ్రీ లిలధర్సమావేశం
12శిబబోర్వాహ్, శ్రీ ప్రఫుల్ల చంద్రసమావేశం

రెండవ లోక్ సభ
రాష్ట్ర వారీ వివరాలు

అస్సాం
క్రమసంఖ్యCostituencyసభ్యుని పేరుపార్టీ
1గోహైన్, శ్రీ చౌఖంహాన్సమావేశం
2అటానమస్ జిల్లా-ఎస్టీహువెర్, శ్రీ హైనెటిటాఇండ్.
3కచార్-SCలష్కర్, ప్రొఫెసర్. నిబరన్ చంద్రసమావేశం
4కచార్-SCతివారి, శ్రీ ద్వార్కనాథ్సమావేశం
5Darrangభగవతి, శ్రీ బిజోయ్ చంద్రసమావేశం
6ధుబ్రిఅంజాద్ అలీ, శ్రీPSP
7దిబ్రుగార్హహజారికా, శ్రీ JNసమావేశం
8గౌహతిహేమ్ బారువా, శ్రీPSP
9Goalpara ఎస్టీమంజుల దేవి, రాణిసమావేశం
10Goalpara ఎస్టీబసుమతి, శ్రీ ధరణిధర్సమావేశం
11జోర్హాట్అహ్మద్, శ్రీమతి. Mofidaసమావేశం
12Nowgongకోటోకీ, శ్రీ లిలధర్సమావేశం
13శిబబోర్వాహ్, శ్రీ ప్రఫుల్ల చంద్రసమావేశం

మొదటి లోక్ సభ
రాష్ట్ర వారీ వివరాలు

అస్సాం
క్రమసంఖ్యCostituencyసభ్యుని పేరుపార్టీ
1అటానమస్ జిల్లా-ఎస్టీKhongmen, శ్రీమతి. Bonilyసమావేశం
2అటానమస్ జిల్లా-ఎస్టీగోహైన్, శ్రీ చౌఖంహాన్సమావేశం
3బార్పేటదాస్, శ్రీ బెలి రామ్సమావేశం
4కాచార్-లుసాయి హిల్స్-ఎస్సిదేబ్, శ్రీ సురేష్ చంద్రసమావేశం
5కాచార్-లుసాయి హిల్స్-ఎస్సిలష్కర్, ప్రొఫెసర్. నిబరన్ చంద్రసమావేశం
6Darrangత్రిపాఠి, శ్రీ కామాఖ్య ప్రసాద్సమావేశం
7దిబ్రుగార్హహజారికా, శ్రీ JNసమావేశం
8గౌహతిసర్మా, శ్రీ దేవేంద్ర నాథ్సమావేశం
9గౌహతిచౌధురి, శ్రీ రోహిణి కుమార్సమావేశం
10గోయల్పారా-గారో హిల్స్-ఎస్టీఅంజాద్ అలీ, శ్రీసోషలిస్ట్
11గోయల్పారా-గారో హిల్స్-ఎస్టీబ్రోమోమో-చౌదరి, శ్రీ సితానాథ్సమావేశం
12గోల్ఘాట్ - జోర్హాట్సర్మా, శ్రీ దేబేస్వర్సమావేశం
13Nowgongబోరోహ, శ్రీ దేవ్ కంతాసమావేశం
14సిబాసాగర్-ఉత్తర లఖింపూర్బురగోహెన్, శ్రీ సురేంద్ర నాథ్సమావేశం
15సిబాసాగర్-ఉత్తర లఖింపూర్చాలిహా, శ్రీ బిమాల ప్రోసాద్సమావేశం

ప్రధాన పేజీకి తిరిగి వెళ్ళు