రాష్ట్ర అసెంబ్లీ ఎన్నిక తరువాత ఎవరు తెలంగాణ ప్రభుత్వం ఎవరు?

రాష్ట్ర అసెంబ్లీ ఎన్నిక తరువాత ఎవరు తెలంగాణ ప్రభుత్వం?

గవర్నర్

ESL నరసింహన్

టూక్ ఆఫీసు 02-06-2014

ముఖ్యమంత్రి

శ్రీ కె చంద్రశేఖర్ రావు

టూక్ ఆఫీసు3 డిసెంబర్ 2018
పార్టీతెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి
నియోజకవర్గంమహబూబ్నగర్

రాష్ట్రం మిజోరాం ప్రభుత్వం ఎవరు?

రాష్ట్రం మిజోరాం ప్రభుత్వం ఎవరు?

గవర్నర్

శ్రీ కుమ్మమనం రాజశేఖరన్

టూక్ ఆఫీసు29 మే 2018

ముఖ్యమంత్రి

Zoramthanga

టూక్ ఆఫీసు15 డిసెంబర్ 2018
పార్టీమిసో నేషనల్ ఫ్రంట్
నియోజకవర్గం

మంత్రుల మండలి:

పేరు, హోదాపోర్ట్ఫోలియో
01. పూ జోరంతంగ (ముఖ్యమంత్రి)1. ఫైనాన్స్
2. రాజకీయ & క్యాబినెట్
3. ప్రణాళిక మరియు కార్యక్రమ అమలు
4. జనరల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ విభాగం
5. సెక్రటేరియట్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ విభాగం
6. విజిలెన్స్ శాఖ
7. పబ్లిక్ వర్క్ డిపార్ట్మెంట్
8. హార్టికల్చర్ డిపార్ట్మెంట్
02. పూ తన్లులియా (ఉప ముఖ్యమంత్రి)1. పబ్లిక్ హెల్త్ ఇంజనీరింగ్ విభాగం
2. అర్బన్ డెవలప్మెంట్ అండ్ పావర్టీ అల్లేవియేషన్ డిపార్ట్మెంట్
3. యానిమల్ హస్బెండ్రీ & వెటర్నరీ
4. సిబ్బంది & పరిపాలనా సంస్కరణలు
03. డాక్టర్ R.Lalthangliana, మంత్రి1. ఆరోగ్యం & కుటుంబ సంక్షేమం
2. ఉన్నత & సాంకేతిక విద్య
3. వాణిజ్యం & పరిశ్రమ
04. పూ లాల్చమ్లియానా, మంత్రి1. హోమ్
2. టాక్సేషన్
3. విపత్తు నిర్వహణ & పునరావాస
05. పూ రల్జిర్లియానా, మంత్రి1. పవర్ & ఎలక్ట్రిసిటీ
2. కళలు & సంస్కృతి
3. భూ వనరులు, మట్టి మరియు నీటి పరిరక్షణ
4. జిల్లా కౌన్సిల్ & మైనార్టీ వ్యవహారాల
06. పూ సి లాల్రిన్సంగా, మంత్రి1. వ్యవసాయ విభాగం
2. నీటిపారుదల మరియు నీటి వనరులు
3. సహకార శాఖ
07. పూ కులం లారిన్లియానా, రాష్ట్ర మంత్రి1. ఆహార, పౌర సరఫరా మరియు వినియోగదారుల వ్యవహారాల
2. LAD
3. ఫిషరీస్
08. రాష్ట్ర శాఖ మంత్రి పూ లాల్చందమా రల్తే1. స్కూల్ ఎడ్యుకేషన్
2. లేబర్, ఎంప్లాయ్మెంట్, నైపుణ్యము డెవలప్మెంట్ & ఎంట్రప్రెన్యూర్షిప్
3. ప్రింటింగ్ & స్టేషనరీ శాఖ
09. పూ ల్రురత్కిమా, రాష్ట్ర మంత్రి1. గ్రామీణాభివృద్ధి
2. సమాచారం & పబ్లిక్ రిలేషన్
3. భూ ఆదాయ & సెటిల్మెంట్ శాఖ
10. డాక్టర్ K. బీచివా రాష్ట్ర మంత్రి1. సామాజిక సంక్షేమం
2. ఎక్సైజ్ & నార్కోటిక్స్
3. పట్టుపురుగుల విభాగం
11. పూ TJ. రాష్ట్ర మంత్రి, లాలూంట్లంగా1. లా అండ్ జుడిషియల్, పార్లమెంటరీ ఎఫైర్స్
2. రవాణా
3. ఎన్విరాన్మెంట్, ఫారెస్ట్ & క్లైమేట్ చేంజ్ డిపార్ట్మెంట్
12. పూ రాబర్ట్ రొమానియా రోయెట్, రాష్ట్ర మంత్రి1.Sports & యూత్ సర్వీసెస్
2. పర్యాటక
3. ఇన్ఫర్మేషన్ అండ్ కమ్యూనికేషన్ టెక్నాలజీ


శాసనసభ సభ్యుని జాబితా:

అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంపేరు, పార్టీ
1.HACHHEKలర్రిన్డికా రల్తే, INC
2.DAMPAలారింట్లాన్గా సాయిలో, MNF
3.MAMITER. హెచ్. లాజిజిరని, ఎంఎన్ఎఫ్
4.TUIRIALANDREW H. తన్గినాన, ZPM
5.KOLASIBK. లారినిన్లనా, MNF
6.SERLUIలారింస్సంగా రిలేట్, MNF
7.TUIVAWLలల్చందా రల్తే, ఎంఎన్ఎఫ్
8.CHALFILHలరిన్లినాన సెయిల్, MNF
9.TAWIఆర్ లాల్జిరినా, ఎంఎన్ఎఫ్
10.AIZAWL NORTH-Iవన్లాల్లాన, ZPM
11.AIZAWL NORTH-IIDR. వన్లాల్థానా, ZPM
12.AIZAWL NORTH-IIIC. లాల్యువాన్యుపియా, MNF
13.AIZAWL EAST-Iజోరంతంగ, MNF
14.AIZAWL EAST IIరాబర్ట్ రొమాయా ROYTE, MNF
15.AIZAWL WEST-Iలాల్డుహోమా, ZPM
16.AIZAWL WEST-IIలారౌట్కమా, ఎంఎన్ఎఫ్
17.AIZAWL WEST-IIIV. L జైతన్జామా, ZPM
18.AIZAWL SOUTH-IC. లాల్సావైవంగా, ZPM
19.AIZAWL SOUTH-IIలాల్చూన్తాంగ, ZPM
20.AIZAWL SOUTH-IIIDR F. లాల్న్మాన్మావా, MNF
21.LENGTENGఎల్. థాంగ్మావాయా, ఎంఎన్ఎఫ్
22.TUICHANGటాన్ఎన్లూయా, ఎంఎన్ఎఫ్
23.CHAMPHAI NORTHDR. జెఆర్ థియామ్సంగా, ఎంఎన్ఎఫ్
24.CHAMPHAI SOUTHTJ లాల్న్యుంట్లంగా, MNF
25.EAST TUIPUIRAMTHANMAWIA, MNF
26.SERCHHIPలాల్డుహోమా, ZPM
27.TUIKUMER.LALRINAWMA, MNF
28.HRANGTURZOలాల్చమ్ననా, ఎంఎన్ఎఫ్
29.SOUTH TUIPUIDR. ఆర్. లాల్తన్గిలినా, ఎంఎన్ఎఫ్
30.LUNGLEI NORTHDR. వన్లాల్టాన్పియా, ఎంఎన్ఎఫ్
31.LUNGLEI ఈస్ట్లా మమ్మావా టోచాన్, MNF
32.LUNGLEI WESTC. లారింస్సంగా, MNF
33.LUNGLEI SOUTHK. పచ్హూంగా, MNF
34.THORANGZODINTLUANGA RALTE, INC
35.WEST TUIPUIనిహార్ కంటి చకమా, INC
36.TUICHAWNGబుద్దా దన్ చక్మా, బిజెపి
37.LAWNGTLAI WESTసి. ఎన్ జినిలాంచూగా, INC
38.LAWNGTLAI ఈస్ట్H. BIAKZAUVA, MNF
39.SIAHADR. K. BEICHHUA, MNF
40.PALAKKT రోఖో, INC

రాజస్థాన్ ప్రభుత్వం రాజ్యాంగ ఎన్నికల తరువాత ఎవరు ఉన్నారు?

రాజస్థాన్ ప్రభుత్వం రాజ్యాంగ ఎన్నికల తరువాత ఎవరు ఉన్నారు?

గవర్నర్

Sh. కళ్యాణ్ సింగ్

టూక్ ఆఫీసు4 సెప్టెంబర్ 2014

ముఖ్యమంత్రి

అశోక్ గెహ్లాట్

టూక్ ఆఫీసు17 డిసెంబర్ 2018
పార్టీఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్
నియోజకవర్గంసర్దార్పురా

పార్లమెంటు సభ్యుల జాబితా (MP) - 2014:

పార్లమెంట్ నియోజకవర్గంఎన్నికైన అభ్యర్థి
01. అజ్మీర్సంవార్ లాల్ జాట్ (బిజెపి)
02. అల్వార్చంద్ నాథ్ యోగి (బిజెపి)
03. బన్స్వారా (ST)మన్శాంకర్ నైనామా (బిజెపి)
04. బార్మర్కల్నల్ సోనా రామ్ (బిజెపి)
05. భరత్పూర్ (SC)బహదూర్ సింగ్ కోలి (బిజెపి)
06. భిల్వారాసుభాష్ చంద్ర బాహిరియా (బిజెపి)
07. బికానెర్ (SC)అర్జున్ రామ్ మెహ్వాల్ (బిజెపి)
08. చిత్తోర్చంద్ర ప్రకాష్ జోషి (బిజెపి)
09. చురురాహుల్ కస్వంన్ (బిజెపి)
10. దౌసా (ST)హరీష్ చంద్ర మీనా (బిజెపి)
11. గంగానగర్ (SC)నిహాల్ చంద్ చౌహాన్ (బిజెపి)
12. జైపూర్రామచరన్ బోహారా (బిజెపి)
13. జైపూర్ గ్రామీణరాజ్యవర్ధన్ సింగ్ రాథోడ్ (బిజెపి)
14. Jalore దేవ్జీ మాన్సింగ్గ్రామ్ పటేల్ (బిజెపి)
15. ఝలావర్ - బరన్దుష్యంత్ సింగ్ (బిజెపి)
16. జున్జునుసంతోష్ అహ్లావాట్ (బిజెపి)
17. జోధ్పూర్గజేంద్రరసింగ్ షెఖావత్ (బిజెపి)
18. కరౌలి - ధోల్పూర్ (SC)మనోజ్ రాజోరియా (బిజెపి)
19. కోటాఓం బిర్లా (బిజెపి)
20. నాగౌర్CR చౌదరి (బిజెపి)
21. పాలిPP చౌదరి (బిజెపి)
22. లోని రాజసమండ్హరియం సింగ్ రాథోర్ (బిజెపి)
23. సికార్సుమేధనద్ సరస్వతి (బిజెపి)
24. టోంక్ - సవై మాధోపూర్సుఖబీర్ సింగ్ జౌనుపురియా (బిజెపి)
25. ఉదయపూర్ (ST)అర్జున్లాల్ మీనా (బిజెపి)

గౌరవనీయమైన చీఫ్ జస్టిస్ & న్యాయమూర్తులు:

ప్రదీప్ నంద్రాజోగ్

(ప్రధాన న్యాయమూర్తి)

కల్పెష్ సత్యేంద్ర జవేరీ

అజయ్ రస్తోగి

గోవింద్ మాథుర్

గోపాల్ క్రిషన్ వ్యాస్

మొహమ్మద్ రఫీక్

సంగీత రాజ్ లోధా

మునిశ్వర్ నాథ్ భండారి

కన్వల్జిత్ సింగ్ అహ్లువాలియా

సబీనా

నిర్మల్జిత్ కౌర్

అలోక్ శర్మ

సందీప్ మెహతా

ప్రతాప్ కృష్ణ లోహ్ర

వీరెందర్ సింగ్ సార్థనా

విజయ్ బిష్నోయ్

అరుణ్ భన్సాలి

మహేంద్ర కుమార్ మహేశ్వరి

బన్వారీ లాల్ శర్మ

ప్రకాష్ గుప్త

GR Moolchandani

దీపక్ మహేశ్వరి

విజయ్ కుమార్ వ్యాస్

కైలాష్ చంద్రశర్మ

గోవర్ధన్ బర్ధర్

పంకజ్ భండారి

దినేష్ చంద్ర సోమణి

సంజీవ్ ప్రకాష్ శర్మ

పుష్పెంద్ర సింగ్ భతీ

దినేష్ మెహతా

వినీత్ కుమార్ మాథుర్

అశోక్ కుమార్ గౌర్

మనోజ్ కుమార్ గార్గ్

ఇంద్రజిత్ సింగ్

వీరేంద్ర కుమార్ మాథుర్

రామచంద్ర సింగ్ ఝలా

రాష్ట్ర అసెంబ్లీ ఎన్నికల తరువాత ఎవరు ఉన్నారు?

గవర్నర్

ఆనందీబెన్ పటేల్

టూక్ ఆఫీసు15 ఆగస్టు 2018

ముఖ్యమంత్రి

భూపేష్ బాగెల్

టూక్ ఆఫీసు 17 డిసెంబర్ 2018
పార్టీ ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్
నియోజకవర్గంపటాన్

పార్లమెంటు సభ్యుల జాబితా:

నియోజకవర్గంపేరు, పార్టీ
1.Surgujaకమల్బాన్ సింగ్ మరాబి, భారతీయ జనతా పార్టీ
2.Raigarhవిష్ణు దేవ్ సాయి, భారతీయ జనతా పార్టీ
3.Janjgir-చంపాకమలా దేవి పాటిల్, భారతీయ జనతా పార్టీ
4.Korbaబన్శైలాల్ మహోత్, భారతీయ జనతా పార్టీ
5.Bilaspurలఖన్ లాల్ సాహు, భారతీయ జనతా పార్టీ
6.Rajnandgaonఅభిషేక్ సింగ్, భారతీయ జనతా పార్టీ
7.Durgతామ్రద్వాజ్ సాహు, ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్
8.Raipurరమేష్ బైస్, భారతీయ జనతా పార్టీ
9.Mahasamundచందూల్లా సాహు (చందూ భయ్యా), భారతీయ జనతా పార్టీ
10.Bastarదినేష్ కశ్యప్, భారతీయ జనతా పార్టీ
11.Kankerవిక్రమ్ ఉసెండి, భారతీయ జనతా పార్టీ

ఛత్తీస్గఢ్ హైకోర్టు కూర్చున్న న్యాయమూర్తులు (2017):

SL నెంన్యాయమూర్తి పేరు
01తొట్టితిల్ B. నాయర్ రాధాకృష్ణన్ (చీఫ్ జస్టిస్)
02జస్టిస్ ప్రిటిన్కెర్ డివాకర్
03జస్టిస్ ప్రశాంత్ కుమార్ మిశ్రా
04జస్టిస్ మణింద్ర మోహన్ శ్రీవాస్తవ
05జస్టిస్ గౌతమ్ భాదురి
06జస్టిస్ సంజయ్ కే అగర్వాల్
07జస్టిస్ పి. సామ్ కోషి
08జస్టిస్ సంజయ్ అగర్వాల్
09జస్టిస్ రాజేంద్రచంద్రసింగ్ సయంట్
10శరద్ కుమార్ గుప్త
11జస్టిస్ రామ్ ప్రసాన్న శర్మ
12జస్టిస్ అరవింద్ సింగ్ చందేల్

రాష్ట్ర మధ్యప్రదేశ్ ప్రభుత్వం ఎవరు?

గవర్నర్

ఆనందీబెన్ పటేల్

టూక్ ఆఫీసు 23 జనవరి 2018

ముఖ్యమంత్రి

కమల్ నాథ్

టూక్ ఆఫీసు17 డిసెంబర్ 2018
పార్టీINC
నియోజకవర్గంచింద్వారా, మధ్యప్రదేశ్


పార్లమెంటు సభ్యుడు (MP):

నియోజకవర్గంఎంపీ, పార్టీ పేరు
01. భూపాల్అలోక్ సంజార్, భారతీయ జనతా పార్టీ
02 .మోరనాఅనూప్ మిశ్రా, భారతీయ జనతా పార్టీ
03. Bhindభాగీరత్ ప్రసాద్, భారతీయ జనతా పార్టీ
04. Balaghatబుద్ధింగ్ భగత్, భారతీయ జనతా పార్టీ
05. ఉజ్జయినీచింతామణి మాల్వియ, భారతీయ జనతా పార్టీ
06. Shahdolదల్పాత్ సింగ్ పార్స్టేట్, భారతీయ జనతా పార్టీ
07. రత్లాందిలీప్సింగ్ భురియా, భారతీయ జనతా పార్టీ
08. Mandlaఫగ్గాన్ సింగ్ కులాస్ట్, భారతీయ జనతా పార్టీ
09. సాత్నాగణేష్ సింగ్, భారతీయ జనతా పార్టీ
10. Shahdolగియాన్ సింగ్, భారతీయ జనతా పార్టీ
11. రేవాజనార్దన్ మిశ్రా, భారతీయ జనతా పార్టీ
12. బెతుల్జ్యోతి ధర్వ్, భారతీయ జనతా పార్టీ
13. గుణజ్యోతిరాదిత్య మాధవరావు , ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్
14. చింద్వారాకమల్ నాథ్, ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్
15. రత్లాంకంటిలాల్ భూరియా, ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్
16. సాగర్లక్ష్మీ నారాయణ్ యాదవ్, భారతీయ జనతా పార్టీ
17. దేవాస్మనోహర్ అన్త్వాల్, భారతీయ జనతా పార్టీ
18. ఖజురహోనాగేంద్ర సింగ్, భారతీయ జనతా పార్టీ
19. ఖాండ్వానంద్కుమార్ సింగ్ చౌహాన్, భారతీయ జనతా పార్టీ
20. గౌలియార్నరేంద్ర సింగ్ తోమర్, భారతీయ జనతా పార్టీ
21. Damohప్రహ్లాద్ సింగ్ పటేల్, భారతీయ జనతా పార్టీ
22. జబల్పూర్రాకేష్ సింగ్, భారతీయ జనతా పార్టీ
23. సిద్ధిరితీ పాథక్, భారతీయ జనతా పార్టీ
24. రాజ్ఘర్రాత్మల్ నగర్, భారతీయ జనతా పార్టీ
25. ధర్సావిత్రి ఠాకూర్, భారతీయ జనతా పార్టీ
26. Khargoneసుభాష్ పటేల్, భారతీయ జనతా పార్టీ
27. Mandsourసుధీర్ గుప్త, భారతీయ జనతా పార్టీ
28. ఇండోర్సుమిత్రా మహాజన్, భారతీయ జనతా పార్టీ
29. విదీషసుష్మా స్వరాజ్, భారతీయ జనతా పార్టీ
30. హొసంగాబాద్ఉదయ్ ప్రతాప్ సింగ్, భారతీయ జనతా పార్టీ
31. Tikamgarhవీరేంద్ర కుమార్, భారతీయ జనతా పార్టీ

మధ్య ప్రదేశ్ హైకోర్టు న్యాయమూర్తులు:

శ్రీ హేమంత్ గుప్త

(Hon'ble ప్రధాన న్యాయమూర్తి)

నియామకం తేదీ18.03.2017

గౌరవం శ్రీ న్యాయం. K. సేథ్

నియామకం తేదీ 21.03.2003

గౌరవనీయమైన శ్రీ న్యాయం SK గంగాల్

నియామకం తేదీ11.10.2004

శ్రీ న్యాయవాది పి.కె. జైస్వాల్

నియామకం తేదీ 11.10.2004

గౌరవనీయమైన శ్రీ జస్టిస్ రవి శంకర్ ఝా

నియామకం తేదీ 18.10.2005

న్యాయమూర్తి జె.కె మహేశ్వరి

నియామకం తేదీ 25.11.2005

గౌరవనీయమైన శ్రీ జస్టిస్ సంజయ్ యాదవ్

నియామకం తేదీ02.03.2007

Hon'ble శ్రీ సతీష్ చంద్రశర్మ

నియామకం తేదీ18.01.2008

శ్రీ ప్రకాష్ శ్రీవాత్సవ Honouble

నియామకం తేదీ18.01.2008

గౌరవనీయమైన శ్రీ జస్టిస్ షీల్ నాగు

నియామకం తేదీ27.05.2011

గౌరవించే శ్రీ జస్టిస్ సుజో పాల్

నియామకం తేదీ27.05.2011

గౌరవనీయమైన శ్రీ జస్టిస్ రోహిత్ ఆర్య

నియామకం తేదీ12.09.2013

గౌరవనీయమైన శ్రీ జస్టిస్ సుశీల్ కుమార్ పాలో

నియామకం తేదీ15 / 04 / 2014

గౌరవనీయమైన శ్రీ జస్టిస్ అలోక్ వర్మ

నియామకం తేదీ30.06.2014

గౌరవనీయమైన మిస్ జస్టిస్ వందనా కస్రేకర్

నియామకం తేదీ25.10.2014

గౌరవనీయమైన శ్రీ జస్టిస్ రాజేంద్ర మహాజన్

నియామకం తేదీ25.10.2014

గౌరవనీయమైన శ్రీ జస్టిస్ చంద్రహాస్ సిర్పూర్కర్

నియామకం తేదీ 25.10.2014

గౌరవనీయమైన శ్రీ జస్టిస్ అతుల్ శ్రీధరన్

నియామకం తేదీ 07 / 04 / 2016

గౌరవనీయమైన శ్రీ జస్టిస్ సుష్రత్ అరవింద్ ధర్మాదికారి

నియామకం తేదీ 07 / 04 / 2016

గౌరవనీయమైన శ్రీ జస్టిస్ వివేక్ రసియా

నియామకం తేదీ 07 / 04 / 2016


గౌరవనీయమైన శ్రీ జస్టిస్ వేద్ ప్రకాష్ శర్మ

నియామకం తేదీ07 / 04 / 2016

గౌరవనీయమైన శ్రీ జస్టిస్ హౌస్లా ప్రసాద్ సింగ్

నియామకం తేదీ07 / 04 / 2016

గౌరవనీయమైన శ్రీ జస్టిస్ అశోక్ కుమార్ జోషి

నియామకం తేదీ

గౌరవనీయమైన శ్రీ జస్టిస్ జగదీష్ ప్రసాద్ గుప్తా

నియామకం తేదీ07 / 04 / 2016

గౌరవనీయమైన శ్రీ జస్టిస్ అనురాగ్ కుమార్ శ్రీవాత్సవ
నియామకం తేదీ 07 / 04 / 2016

గౌరవనీయమైన శ్రీ జస్టిస్ వివేక్ అగర్వాల్

నియామకం తేదీ 07 / 04 / 2016

Hon'ble smt. జస్టిస్ నందిత దుబే

నియామకం తేదీ 07 / 04 / 2016

గౌరవనీయమైన శ్రీ జస్టిస్ రాజీవ్ కుబే దూబే

నియామకం తేదీ13 / 10 / 2016

గౌరవనీయమైన న్యాయమూర్తి జస్టిస్ అంజులి పాలో

నియామకం తేదీ13 / 10 / 2016

గౌరవనీయమైన శ్రీ జస్టిస్ వీరేందర్ సింగ్

నియామకం తేదీ13 / 10 / 2016

గౌరవ శ్రీ జస్టిస్ సునీల్ కుమార్ అవస్థి

నియామకం తేదీ13 / 10 / 2016

గౌరవనీయమైన శ్రీ జస్టిస్ విజరు కుమార్ శుక్లా

నియామకం తేదీ13 / 10 / 2016

గౌరవనీయమైన శ్రీ జస్టిస్ గుర్పాల్ సింగ్ అహ్లువాలియా

నియామకం తేదీ

రాష్ట్ర అసెంబ్లీ ఎన్నికల తరువాత ఎవరు?

ప్రభుత్వం:

గవర్నర్

శ్రీ తతగట రాయ్

టూక్ ఆఫీసుమే. 20. 2015

ముఖ్యమంత్రి

బిప్లాబ్ కుమార్ దేబ్

టూక్ ఆఫీసు9 మార్చి 2018
పార్టీభారతీయ జనతా పార్టీ
నియోజకవర్గం

శాసనసభ:

హానరబుల్ స్పీకర్రెబతి మోహన్ దాస్
టూక్ ఆఫీసు 2018
పార్టీభారతీయ జనతా పార్టీ
నియోజకవర్గం

డిప్యూటీ స్పీకర్బిస్వా బంధు సేన్
టూక్ ఆఫీసు 2018
పార్టీ భారతీయ జనతా పార్టీ
నియోజకవర్గం

ఇంటి నాయకుడుబిప్లాబ్ కుమార్ దేబ్
టూక్ ఆఫీసు 9 మార్చి 2018
పార్టీ భారతీయ జనతా పార్టీ
నియోజకవర్గం

ప్రతిపక్ష నాయకుడుమానిక్ సర్కార్
టూక్ ఆఫీసు 2018
పార్టీకమ్యూనిస్ట్ పార్టీ అఫ్ ఇండియా (మార్క్సిస్ట్)
నియోజకవర్గం Dhanpur

కౌన్సిల్ మంత్రి:

మంత్రి పేరుపోర్ట్ఫోలియో
01. శ్రీ బిప్లాబ్ కుమార్ దేబ్యునివర్సిటీ ఫర్ హోమ్, PWD (DWS మినహాయించి), ఇండస్ట్రీ అండ్ కామర్స్ (ఐటి మినహాయించి), UDD, జనరల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ డిపార్ట్మెంట్, లేబర్, ఇన్ఫర్మేషన్ అండ్ కల్చరల్ అఫైర్స్, ఆల్ పాలసీలు మరియు ఏ ఇతర మినిస్టీకి కేటాయించబడని
02. శ్రీ జిష్ణు దేవ్బర్మాపవర్ ఫర్ పవర్, ఆర్.డి. (పంచాయత్ సహా), ఫైనాన్స్, ప్లానింగ్ అండ్ కోఆర్డినేషన్ (స్టాటిస్టిక్స్ సహా)
03. శ్రీ నరేంద్ర చంద్ర దేర్బర్మరెవెన్యూ మంత్రి, ఫిషరీస్
04. శ్రీ రతన్ లాల్ నాథ్విద్య (హయ్యర్), విద్య (స్కూల్), లా (పార్లమెంటరీ వ్యవహారాలతో సహా), ఇతర వెనుకబడిన వర్గాల సంక్షేమం, మైనారిటీల సంక్షేమం
05. శ్రీ సుదీప్ రాయ్ బార్మన్హెల్త్ అండ్ ఫ్యామిలీ వెల్ఫేర్, సైన్స్, టెక్నాలజీ అండ్ ఎన్విరాన్మెంట్, ఇండస్ట్రీ అండ్ కామర్స్ (ఐటీ), పిడబ్ల్యుడి (డిడబ్ల్యుఎస్)
06. శ్రీ ప్రణజిత్ సింహ రాయ్వ్యవసాయ శాఖ, రవాణా, పర్యాటక మంత్రి
07. శ్రీ మనోజ్ కంటీ దేబ్ యూత్ వ్యవహారాల, క్రీడలు, ఆహార, పౌర సరఫరా మరియు వినియోగదారుల వ్యవహారాల మంత్రి
08. శ్రీ మెర్వర్ క్రి జమాటియాట్రైబల్ వెల్ఫేర్ మంత్రి, ఫారెస్ట్
09. శ్రీమతి సంటాన చక్మాసోషల్ వెల్ఫేర్ అండ్ సోషల్ ఎడ్యుకేషన్, యానిమల్ రిసోర్స్ డెవలప్మెంట్ మంత్రి

పార్లమెంట్ సభ్యుల జాబితా:

శ్రీ శంకర్ ప్రసాద్ దత్తా

టూక్ ఆఫీసు 2014
పార్టీ సిపిఐ (ఎం)
నియోజకవర్గం త్రిపుర వెస్ట్

శ్రీ జితేంద్ర చౌదరి

టూక్ ఆఫీసు 2014
పార్టీ సిపిఐ (ఎం)
నియోజకవర్గం త్రిపుర ఈస్ట్

శ్రీమతి. ఝర్నా దాస్ బైద్య

టూక్ ఆఫీసుఏప్రిల్ 17 ఏప్రిల్
పార్టీ సిపిఐ (ఎం)
నియోజకవర్గం త్రిపుర

శాసనసభ సభ్యుల జాబితా:

1బ్రిషకేత్ దేవ్ బర్మాSimnaIPFT
2రతన్ లాల్ నాథ్Mohanpurబిజెపి
3కృష్ణధన్ దాస్Bamutiaబిజెపి
4డాక్టర్ దిలీప్ కుమార్ దాస్Barjalaబిజెపి
5రతన్ చక్రవర్తిKhayerpurబిజెపి
6సుదీప్ రాయ్ బర్మన్అగర్తలబిజెపి
7సూరజిత్ దత్తారాంనగర్బిజెపి
8ఆష్ష్ కుమార్ సాహటౌన్ బోర్డోవాలిబిజెపి
9బిప్లాబ్ కుమార్ దేబ్Banamalipurబిజెపి
10సుశాంత చౌదరిMajlishpurబిజెపి
11ధీరేంద్ర దేర్బర్మమండి బజార్IPFT
12నరేంద్ర చంద్ర (NC) దేబ్బామాTakarjalaIPFT
13రెబతి మోహన్ దాస్ప్రతాప్గఢ్బిజెపి
14దిలీప్ సర్కార్Badharghatబిజెపి
15నారాయణ చంద్ర చౌదరిKamalasagarసిపిఐ (ఎం)
16భాను లాల్ సాహBishalgarhసిపిఐ (ఎం)
17బైరేంద్ర కిషోర్ దేబెర్మాGolaghatiబిజెపి
18రాంప్రసాద్ పాల్Surjamaninagarబిజెపి
19జిష్ణు దేబ్ బర్మన్Charilamబిజెపి
20సహీద్ చౌదరిBoxanagarసిపిఐ (ఎం)
21సుభాష్ చంద్ర దాస్Nalcharబిజెపి
22శ్యామల్ చక్రవర్తిSonamuraసిపిఐ (ఎం)
23మానిక్ సర్కార్Dhanpurసిపిఐ (ఎం)
24ప్రసంత దేర్బర్మరామచంద్రఘాట్IPFT
25నిర్మల్ బిస్వాస్Khowaiసిపిఐ (ఎం)
26మీవర్ కుమార్ జమాతియాAsharambariIPFT
27పినకి దాస్ చౌదరికళ్యాణ్పూర్-Pramodnagarబిజెపి
28కళ్యాణి రాయ్Teliamuraబిజెపి
29డాక్టర్ అతుల్ దేర్బర్మKrishnapurబిజెపి
30రంపడ జమాటియాBagmaబిజెపి
31ప్రణజిత్ సింహ రాయ్Radhakishorpurబిజెపి
32బిప్లాబ్ కుమార్ ఘోష్Matabariబిజెపి
33రతన్ భావ్మిక్Kakraban-Shalgaraసిపిఐ (ఎం)
34సుధన్ దాస్రాజ్నగర్సిపిఐ (ఎం)
35అరుణ్ చంద్ర భూమికBeloniaబిజెపి
36ప్రమోద్ రీయాంగ్Shantirbazarబిజెపి
37బాదల్ చౌదరిHrishyamukhసిపిఐ (ఎం)
38జష్బీర్ త్రిపురJolaibariసిపిఐ (ఎం)
39ప్రభాత్ చౌదరిమనుసిపిఐ (ఎం)
40శంకర్ రాయ్Sabroomబిజెపి
41సింధూ చంద్ర జమాటియాAmpinagarIPFT
42రంజిత్ దాస్Amarpurబిజెపి
43బబూ మోహన్ త్రిపురKarbookబిజెపి
44ధనన్జయ్ త్రిపురరైమా లోయIPFT
45మనోజ్ కంటీ దేబ్ఊపూర్బిజెపి
46ఆష్ష్ దాస్సుర్మాబిజెపి
47పరమల్ దేబ్బర్మాAmbassaబిజెపి
48డిబాచంద్ర హంఘ్ఘావ్వల్Karamcharaబిజెపి
49సంబు లాల్ చక్మాChawmanuబిజెపి
50భాగవన్ దాస్Pabiacharaబిజెపి
51సుధంగ్షు దాస్Fatikroyబిజెపి
52తపన్ చక్రవర్తిచాందీపూర్సిపిఐ (ఎం)
53మాబస్వర్ ఆలీకైలషహర్సిపిఐ (ఎం)
54ఇస్లాం ఉద్దీన్Kadamtala-Kurtiసిపిఐ (ఎం)
55బిజితా నాథ్Bagbassaసిపిఐ (ఎం)
56బిస్వా బంధు సేన్Dharmanagarబిజెపి
57రామేంద్ర చంద్ర డెబ్నాథ్Jubarajnagarసిపిఐ (ఎం)
58బినాయ్ భూషణ్ దాస్Panisagarబిజెపి
59శాంతనా చక్మాPencharthalబిజెపి
60ప్రేమ్ కుమార్ రీయాంగ్KanchanpurIPFT

త్రిపుర హై కోర్ట్ ఆఫ్ జ్యూస్:

Hon'ble Mr. జస్టిస్ T. Vaiphei

(ప్రధాన న్యాయమూర్తి)

నియామకం తేదీ16.05.2016

రాష్ట్ర నాగాలాండ్ ప్రభుత్వం ఎవరు?

ప్రభుత్వం :

గవర్నర్

పద్మనాభ బాలకృష్ణ ఆచార్య

టూక్ ఆఫీసుజులై 9 జూలై


ముఖ్యమంత్రినీఫి రియో
టూక్ ఆఫీసు8 మార్చి 2018
పార్టీజాతీయవాద ప్రజాస్వామ్య ప్రోగ్రసివ్ పార్టీ
నియోజకవర్గంఉత్తర అంగమి -2

శాసనసభ:

హానరబుల్ స్పీకర్విఖో-ఓ యహోషు
టూక్ ఆఫీసు13 మార్చి 2018
పార్టీజాతీయవాద ప్రజాస్వామ్య ప్రోగ్రసివ్ పార్టీ
నియోజకవర్గం


గౌరవప్రదమైన డిప్యూటీ స్పీకర్జులేయో రియో
టూక్ ఆఫీసు26 మార్చి 2018
పార్టీ జాతీయవాద ప్రజాస్వామ్య ప్రోగ్రసివ్ పార్టీ
నియోజకవర్గం

హౌస్ నాయకుడునీఫి రియో
టూక్ ఆఫీసు8 మార్చి 2018
పార్టీజాతీయవాద ప్రజాస్వామ్య ప్రోగ్రసివ్ పార్టీ
నియోజకవర్గంఉత్తర అంగమి -2

ప్రతిపక్ష నాయకుడుటడిటియు రంగ్కా జెజియాంగ్
టూక్ ఆఫీసు8 మార్చి 2018
పార్టీనాగ పీపుల్స్ ఫ్రంట్
నియోజకవర్గంపెన్న్ అసెంబ్లీ

మంత్రుల మండలి:

1Y.Pattonహోం, జాతీయ రహదారులు
2జి. కైటో అయ్వ్యవసాయం, సహకార
3CM చాంగ్ ఫారెస్ట్, ఎన్విరాన్మెంట్ అండ్ క్లైమేట్ చేంజ్, పార్లమెంటరీ ఎఫైర్స్
4నీబా క్రోనుప్లానింగ్ & కో-ఆర్డినేషన్, ల్యాండ్ రెవెన్యూ
5S. పాంగియు ఫోమ్ఆరోగ్యం & కుటుంబ సంక్షేమం
6పి.పైవాంగ్ కోనియాక్రవాణా, సివిల్ ఏవియేషన్ మరియు రైల్వేస్, ల్యాండ్ రిసోర్సెస్
7జాకబ్ జిమోమిపబ్లిక్ హెల్త్ ఇంజినీరింగ్
8మెట్సుబో జామిర్అర్బన్ డెవలప్మెంట్ అండ్ మునిసిపల్ అఫైర్స్
9టోంగ్పాంగ్ ఓజుకుమ్పబ్లిక్ వర్క్స్ డిపార్ట్మెంట్
10కషిహో సంగ్తంమృత్తిక & నీటి సంరక్షణ, మహిళలు & పిల్లల అభివృద్ధి
11టాంజెన్ ఇమ్నా అలోంగ్ఉన్నత విద్య & సాంకేతిక విద్య


నాగాలాండ్ చట్టబద్దమైన అసెంబ్లీ సభ్యులు:

1దిమాపూర్-నేనుశ్రీ. టోవిహోతో అయుమి
2దిమాపూర్-IIశ్రీ. మోటోషి లాంక్యుమెర్
3దిమాపూర్-IIIశ్రీ. అజెటో జిమోమి
4Ghaspani-నేనుశ్రీ. N. జాకోబ్ జిమోమి
5Ghaspani-IIశ్రీ. జులేయో రియో
6Tenningశ్రీ. నమ్రి నచాంగ్
7Perenశ్రీ. TR Zeliang
8వెస్టర్న్ అంగమిశ్రీ. కెనిజహాఖో నాఖో
9కొహిమ పట్టణండాక్టర్. నీకిసాలీ నిక్కీ కైర్
10ఉత్తర అంగమి - Iశ్రీ. ఖ్రియూ లియజీట్స్యు
11ఉత్తర అంగమి -IIశ్రీ. నీఫి రియో
12Tseminyuశ్రీ. R, Khing
13Pughobotoశ్రీ. వై విఖో సు
14దక్షిణ అంగమి -1శ్రీ. విఖో-ఓ యహోషు
15దక్షిణ అగామి -2శ్రీ. జలే నీఖా
16Pfutseroశ్రీ. నీబా క్రోను
17Chizamiశ్రీ. కెజిహేని ఖలో
18Chazoubaశ్రీ. చోటీస్హు సాజో
19ఫేక్శ్రీ. కుజ్హోజో నీను
20Meluriశ్రీ. Yitachu
21తులిశ్రీ. అమెన్బా యాడెన్
22Arkakongశ్రీ. Imnatiba
23Impurడాక్టర్ ఇంతిపాప్యాంగ్ ఐయర్
24Angetyongpangశ్రీ. టోంగ్పాంగ్ ఓజుకుమ్
25Monguyaశ్రీ. Ngangshi K Ao
26Aonglendenశ్రీ. Imtikumzuk
27మోకోక్చుంగ్ టౌన్శ్రీ. మెట్సుబో జామిర్
28Koridangశ్రీ. ఇంకోంగ్ ఎల్ ఇంచెన్
29Jangpetkongశ్రీ. Longrineken
30Alongtakiశ్రీ టెంజెజెన్ ఇమ్నా అలోంగ్
31Akulutoశ్రీ. కజెటో కినిమి
32Atoizuశ్రీ. Picto
33Suruhotoశ్రీ. H ఖోవివి
34Aghunatoశ్రీ. Pukhayi
35జునెబోటొశ్రీ. H తోకుగా సుఖులు
36Satakhaశ్రీ. జి. కైటో అయ్
37Tyuiశ్రీ. Y.Patton
38వోఖాడాక్టర్ చంబెన్ ముర్రే
39Sanisశ్రీ. మహతుంగ్ యాతన
40భండారీశ్రీ. మ్మోన్లూమో కికోన్
41Tizitశ్రీ. P. పయివాంగ్ కోనియాక్
42Wakchingశ్రీ. YM యేల్లో కోనియాక్
43Tapiశ్రీ. Noke
44Phomchingశ్రీ. పోహ్వాంగ్ కొనియాక్
45Tehokశ్రీ. CL జాన్
46మో టౌన్శ్రీ. N. థాంగ్వాంగ్ కొనియాక్
47Aboiశ్రీ. ఇషాక్ కొనియాక్
48మోకాశ్రీ. EE పాంటింగ్
49Tamluశ్రీ. B. S Nganlang Phom
50లాంగ్ లెంగ్శ్రీ. S. పాంగి Phom
51Noksenశ్రీ. CM చాంగ్
52లాంగ్ఖిం చారేశ్రీ. ముతిన్గ్నిబా సంగం
53ట్యూన్సాంగ్ సదర్-ఐశ్రీ. టాంయాంగ్ చాంకాంగ్ చాంగ్
54ట్యూన్సాంగ్ సదర్ -2శ్రీ. కీజాంగ్ చాంగ్
55Tobuశ్రీ. ఎన్ బాంంగ్హావో కొనియాక్
56Noklakశ్రీ. H. హాయ్యింగ్
57Thonoknyuశ్రీ. L. ఖుమో ఖిమ్నినుగన్
58Shamtorr-Chessoreశ్రీ. తోషి వుంగ్టంగ్
59Seyochong-Sitimiశ్రీ. వి. కాశీహో సంగం
60Pungro-కిఫిరెశ్రీ. టి టోరేచూ

రాష్ట్ర మేఘాలయ ప్రభుత్వం ఎవరు?

ప్రభుత్వం:

గవర్నర్

గౌరవప్రదమైన శ్రీగంగా ప్రసాద్

టూక్ ఆఫీసు5 అక్టోబర్ 2017

ముఖ్యమంత్రి

శ్రీ కొన్రాడ్ కొంకల్ సంగ్మా

టూక్ ఆఫీసు6 మార్చి 2018
పార్టీనేషనల్ పీపుల్స్ పార్టీ
నియోజకవర్గంతుర

డిప్యూటీ ముఖ్యమంత్రి

ప్రిస్టన్ టైన్సన్

టూక్ ఆఫీసు
పార్టీ
నియోజకవర్గం

శాసనసభ:

హానరబుల్ స్పీకర్

డాంకూపర్ రాయ్

టూక్ ఆఫీసు6 మార్చి 2018
పార్టీ యునైటెడ్ డెమొక్రటిక్ పార్టీ
నియోజకవర్గం

గౌరవప్రదమైన డిప్యూటీ స్పీకర్ తిమోతి షిరా

టూక్ ఆఫీసు21 మార్చి 2018
పార్టీ
నియోజకవర్గం

హౌస్ నాయకుడు

శ్రీ కొన్రాడ్ కొంకల్ సంగ్మా

టూక్ ఆఫీసు6 మార్చి 2018
పార్టీనేషనల్ పీపుల్స్ పార్టీ
నియోజకవర్గంతుర

ప్రతిపక్ష నాయకుడు

ముకుల్ సంగ్మా

ఏప్రిల్ 29, 2007 - మార్చి 9
పార్టీఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్
నియోజకవర్గంAmpati

కౌన్సిల్ మంత్రులు:

పేరుపోర్ట్ఫోలియో
01. కాన్రాడ్ కాంకాల్ సంగ్మా

(మేఘాలయ ముఖ్యమంత్రి)

ప్రధాన కార్యదర్శి కార్యాలయం - శాసనసభ్యుల సెక్రటేరియట్ - క్యాబినెట్ వ్యవహారాల శాఖ - కోఆపరేషన్ డిపార్ట్మెంట్ - ఎన్నికలు డిపార్ట్మెంట్ - ఫైనాన్స్ డిపార్ట్మెంట్ - హౌసింగ్ డిపార్ట్మెంట్ - మైనింగ్ అండ్ జియోలజీ డిపార్ట్మెంట్ - పర్సనల్ అండ్ AR డిపార్ట్మెంట్ - ప్లానింగ్ డిపార్ట్మెంట్ - రాజకీయ శాఖ - ప్రోగ్రామ్ అమలు మరియు అంచనా విభాగం - గవర్నర్ సెక్రటేరియట్ - చీఫ్ మంత్రి సచివాలయం
10 ప్రిస్టన్ టైన్సన్

(మేఘాలయ ఉప ముఖ్యమంత్రి)

పబ్లిక్ వర్క్స్ డిపార్ట్మెంట్ (రోడ్లు)

హెల్త్ డిపార్ట్మెంట్ - హౌసింగ్ డిపార్ట్మెంట్ - లేబర్ డిపార్ట్మెంట్ - పార్లమెంటరీ వ్యవహారాల శాఖ

10 జేమ్స్ పాంగ్యాంగ్ కొంకల్ సంగ్మాడిపార్ట్మెంట్ - హోమ్ (పాస్పోర్ట్) డిపార్ట్మెంట్ - హోం (పోలీస్) డిపార్ట్మెంట్ - లా డిపార్ట్మెంట్ - పవర్ డిపార్ట్మెంట్
10 అలెగ్జాండర్ లాలో HEKఆర్ట్స్ అండ్ కల్చర్ డిపార్ట్మెంట్ - హెల్త్ అండ్ ఫ్యామిలీ వెల్ఫేర్ డిపార్ట్మెంట్ - ఇన్ఫర్మేషన్ అండ్ పబ్లిక్ రిలేషన్స్ డిపార్ట్మెంట్
10 స్నియబ్బాలాలన్ డాహార్వాణిజ్యం & పరిశ్రమల శాఖ - కమ్యూనిటీ అండ్ రూరల్ డెవలప్మెంట్ డిపార్ట్మెంట్ - మట్టి మరియు నీటి పరిరక్షణ శాఖ - రవాణా శాఖ
10 COMINGONE YMBONపబ్లిక్ వర్క్స్ డిపార్ట్మెంట్ (భవనాలు)

ఫిషరీస్ డిపార్ట్మెంట్ - జనరల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ డిపార్ట్మెంట్

10 METBAH LYNGDOHఎక్సైజ్ రిజిస్ట్రేషన్ టాక్సేషన్ స్టాంప్స్ డిపార్ట్మెంట్ - హోం (సివిల్ డిఫెన్స్ అండ్ హోమ్ గార్డ్స్) డిపార్ట్మెంట్ - టూరిజం డిపార్ట్మెంట్ - జల వనరుల విభాగం
10 లాహమ్మ రింబ్బిబోర్డర్ ఏరియాస్ డెవెలప్మెంట్ డిపార్ట్మెంట్ - ఎడ్యుకేషన్ డిపార్ట్మెంట్ - అటవీ మరియు పర్యావరణ శాఖ
10 కిర్రం షెల్లాప్రింటింగ్ అండ్ స్టేషనరీ డిపార్ట్మెంట్ - రాబడి & విపత్తు నిర్వహణ విభాగం - సామాజిక సంక్షేమ శాఖ
10 బనేయిడార్ లింంగ్డోహార్టికల్చర్ డిపార్ట్మెంట్

అగ్రికల్చర్ డిపార్ట్మెంట్ - అడ్వర్టైజింగ్ అండ్ వీవింగ్ డిపార్ట్మెంట్ - స్పోర్ట్స్ అండ్ యూత్ ఎఫైర్స్ డిపార్ట్మెంట్

10 హాలేత్సన్ DOHLING- మున్సిపల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్

అర్బన్ ఎఫైర్స్ డిపార్ట్మెంట్ - ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ అండ్ కమ్యూనికేషన్ శాఖ

10 సమ్లిన్ మల్లీజియన్ ప్రజా ఆరోగ్య ఇంజనీరింగ్ విభాగం - సెక్రటేరియట్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ డిపార్ట్మెంట్ - లీగల్ మెట్రోరాలజీ డిపార్ట్మెంట్

పార్లమెంట్ సభ్యులు:

లోక్ సభ

శ్రీ విన్సెంట్ హెచ్. పాల

టూక్ ఆఫీసు
పార్టీ ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్
నియోజకవర్గం షిల్లాంగ్ (ST)

కొన్రాడ్ కొంకల్ సంగ్మా

టూక్ ఆఫీసు
పార్టీనేషనల్ పీపుల్స్ పార్టీ (ఎన్పిపి)
నియోజకవర్గం తురా (ST)


రాజ్య సభ

Smti. వన్సుక్ సియీమ్

టూక్ ఆఫీసు
పార్టీఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
నియోజకవర్గం

శాసనసభ సభ్యుడు (MLA):

1నార్టింగ్ (ST)స్నియబ్బాలాలన్ డాహార్ఎన్పిపి
2జోవాయి (ST)Wailadmiki SHYLLAఎన్పిపి
3రాలియన్గ్ (ST)COMINGONE YMBONఎన్పిపి
4మౌకారియా (ST)నజుకి సన్గోహ్UDP
5సుత్ంగా సైపుంగ్ (ST)షిట్లాన్ పేల్INC
6ఖలీహ్రిత్ (ST)కిర్రం షెల్లాUDP
7అమ్లేరేమ్ (ST)లాహమ్మ రింబ్బిUDP
8మవహతి (ST)దశాఖభట్ల లామరేఎన్పిపి
9నాంగ్పో (ST)MAYRALBORN SYIEMINC
10జిరాంగ్ (ST)SOHETES SOHTUNఎన్పిపి
11ఉమ్మ్నింగ్ (ST)జాసన్ సక్కి మౌలాంగ్PDF
12ఉమ్రోయి (ST)జార్జ్ బాకీనిల్లీన్ లాంగ్డొహ్INC
13మావ్రెంగ్నెంగ్ (ST)డేవిడ్ ఎ. నోన్గ్రమ్INC
14పింథోరుంఖ్రహ్ (GEN)అలెగ్జాండర్ లాలో HEKబిజెపి
15మావల్ (ST)PRO.SESS T.SAWKMIEINC
16ఈస్ట్-షిల్లాంగ్ (ST)మోజెల్ ఎమ్జెర్న్ లైంగ్డోహ్INC
17నార్త్-షిల్లాంగ్ (ST)ADELBERT NONGRUMKHNAM
18పశ్చిమ షిల్లాంగ్ (GEN)మోహెండిరో రాప్సాన్గ్INC
19సౌత్-షిల్లాంగ్ (GEN)SANBOR SHULLAIబిజెపి
20మైలెమ్ (ST)హాలేత్సన్ DOHLINGPDF
21నాంగ్తిమ్మై (ST)CHARLES PYNGROPEINC
22నాంంక్క్రెమ్ (ST)లామ్బర్ మాలిన్యాంగ్ఇండియా
23సోహయోగ్ (ST)సమ్లిన్ మల్లీజియన్HSPDP
24మాఫ్ఫ్లాంగ్ (ST)సింంటార్ క్లోస్ సన్న్ఇండియా
25మౌసిన్రామ్ (ST)హిమాలయ ముక్తన్ షాంగ్లియాన్INC
26షెల్లా (ST)దోంబుర్ ROYUDP
27పిన్యుర్స్లా (ST)ప్రిస్టన్ టైన్సన్ఎన్పిపి
28సోహ్రా (ST)గవిన్ మిగుల్ మైల్లీమ్PDF
29మాక్కిన్ర్యు (ST)బనేయిడార్ లింంగ్డోPDF
30మేరంగ్ (ST)METBAH LYNGDOHUDP
31మాధధారశియాన్ (ST)నోన్సీజ్ బ్రోకింగ్UDP
32నాంగ్స్టోయిన్ (ST)మాక్మిలియన్ బ్యారట్ఎన్పిపి
33రాంబ్రా జిర్గం (ST)కిమ్ఫా సిడ్నీ మార్బణియాన్INC
34Mawshynrut (ST)జిగుర్ మిర్రాంగ్ఎన్పిపి
36మాక్కిర్వాట్ (ST)రెనక్కోన్ లింగాడ్ టోంగ్ఖర్HSPDP
37ఖార్కుటా (ST)RUPERT MOMINఎన్పిపి
38మెందీపాతర్ (ST)మార్థన్ సంగ్మాINC
39రెసుబెల్పారా (ST)తిమోతి షిరాఎన్పిపి
40బాగెండోబా (ST)పోన్సెంగ్ మార్క్ఎన్పిపి
41సాంశాక్ (ST)ముకుల్ సంగ్మాINC
42రోంగ్జెంగ్ (ST)JIM M.SANGMAఎన్పిపి
43విల్లాం నగర్ (ST)MARCUISE N. MARAKఎన్పిపి
44రాస్సంగ్రె (ST)బెనాడిక్ R.మార్క్ఎన్పిపి
45టికిరిల్లా (ST)జిమ్మి డిINC
46ఫుల్బరి (GEN)ఎస్.జి ఎస్మాతూర్ మోమినిన్ఎన్పిపి
47రాజబల (GEN)అజద్ జమాన్INC
48సెల్సేల్ల (ST)చిలుక మార్క్INC
49డాడెంగ్గ్రే (ST)జేమ్స్ పాంగ్యాంగ్ కొంకల్ సంగ్మాఎన్పిపి
50నార్త్ తురా (ST)TOHMAS A.SANGMAఎన్పిపి
52రాంగ్సకోన (ST)జెనిత్ M.SANGMAINC
53అమ్పాటి (ST)మిని D. షిరాINC
54మహేంద్రనగర్ (ST)DIKKANCHI D.SHIRAINC
55సల్మాన్పారా (ST)WINNERSON D.SANGMAINC
56గామ్గేగ్రే (ST)SALENG A.SANGMAఎన్సిపి
57దళాలు (ST)బ్రాండింగ్ A.SANGMAఎన్పిపి
58రోంగర సిజు (ST)రాకమ్ ఏఎన్పిపి
59చోక్పోట్ (ST)LAZARUS M.SANGMAINC
60బాగ్మరా (ST)శామ్యూల్ M.SANGMAఇండియా

మేఘాలయ హైకోర్టు ప్రధాన న్యాయమూర్తి మరియు న్యాయమూర్తులు:

Hon'ble Mr జస్టిస్ దినేష్ మహేశ్వరి

(ప్రధాన న్యాయమూర్తి)

నియామకం తేదీ24th ఫిబ్రవరి 2016


గౌరవనీయమైన న్యాయమూర్తి సుదీప్ రంజన్ సేన్

నియామకం తేదీజనవరి జనవరి, XX

Hon'ble Mr జస్టిస్ వేద్ ప్రకాష్ Vaish

నియామకం తేదీమే 21 మే

రాష్ట్ర కర్నాటక ప్రభుత్వం ఎవరు?

రాష్ట్ర కర్నాటక ప్రభుత్వం ఎవరు?

ప్రభుత్వం :

గవర్నర్

శ్రీ. వాజుభాయ్ వాలా

టూక్ ఆఫీసు 1 సెప్టెంబర్ 2014

ముఖ్యమంత్రి

HD కుమారస్వామి

టూక్ ఆఫీసు23 మే 2018
పార్టీజనతా దళ్ (సెక్యులర్)
నియోజకవర్గంరామనగర


శాసనసభ:

హానరబుల్ స్పీకర్

KR రమేష్ కుమార్

టూక్ ఆఫీసు 25 మే 2018
పార్టీ ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్
నియోజకవర్గం


గౌరవప్రదమైన డిప్యూటీ స్పీకర్

M. కృష్ణ రెడ్డి

టూక్ ఆఫీసు7 జూలై 2018
పార్టీ ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్
నియోజకవర్గం


హౌస్ నాయకుడు

HD కుమారస్వామి

టూక్ ఆఫీసు23 మే 2018
పార్టీజనతా దళ్ (సెక్యులర్)
నియోజకవర్గంరామనగర


ప్రతిపక్ష నాయకుడు

డాక్టర్ బిఎస్ యడ్యూరప్ప

టూక్ ఆఫీసు25 మే 2018
పార్టీభారతీయ జనతా పార్టీ
నియోజకవర్గం

మంత్రులు:

పేరుపోర్ట్ఫోలియో
01. శ్రీ హెచ్ కుమారస్వామిఎ) క్యాబినెట్ వ్యవహారాల శాఖ.
బి) సిబ్బంది మరియు పరిపాలనా సంస్కరణల శాఖ.
c) ఎక్సైజ్, ఇన్స్టిట్యూషనల్ ఫైనాన్స్ మరియు స్మాల్ సేవింగ్స్ & లాటరీస్ సహా ఆర్థిక శాఖ.
డి) హోం శాఖ నుండి ఇంటెలిజెన్స్ విభాగం.
ఇ) ఇన్ఫర్మేషన్ అండ్ పబ్లిక్ రిలేషన్స్ ఫ్రమ్ కన్నడ అండ్ కల్చర్, ఇన్ఫర్మేషన్ అండ్ పబ్లిక్ రిలేషన్ డిపార్ట్మెంట్.
f) ప్లానింగ్ అండ్ స్టాటిస్టిక్స్ డిపార్ట్మెంట్.
g) శక్తి శాఖ.
h) పబ్లిక్ ఎంటర్ప్రైజెస్ శాఖ.
i) అవస్థాపన అభివృద్ధి శాఖ.
j) వాణిజ్య మరియు పరిశ్రమల విభాగం నుండి వస్త్రాలు.
k) ఏదైనా ఇతర డిపార్ట్మెంట్ / బోర్డ్ మరియు కార్పొరేషన్లు ప్రత్యేకంగా కేటాయించబడవు.
02. డాక్టర్ జి. పరమేశ్వర
డిప్యూటీ ముఖ్యమంత్రి
ఒక) ఇంటెలిజెన్స్ విభాగం మినహాయించి హోం శాఖ.
బి) బెంగుళూర్ నగరానికి, బిబిఎమ్పి, బిడిఎ, బిడబ్ల్యుఎస్ఎస్బి, బిఎమ్ఆర్డిఎ, బిఎమ్ఆర్సిఎల్, పట్టణ అభివృద్ధి శాఖ నుంచి పట్టణాభివృద్ధి డైరెక్టరేట్కు సంబంధించిన అంశాలు.
సి) యూత్ సాధికారత మరియు క్రీడా విభాగం.
03. SHRI HD REVANNAపబ్లిక్ వర్క్స్ డిపార్టుమెంటు పోర్ట్స్ అండ్ ఇన్లాండ్ ట్రాన్స్పోర్ట్ మినహా.
04. శ్రీ RV DESHPANDEa) ముజ్రాయ్ మినహా రెవెన్యూ శాఖ.
బి) నైపుణ్య అభివృద్ధి, ఎంటర్ప్రెన్యూర్షిప్ మరియు జీవనాధార శాఖ.
05. శ్రీ బాందప్ప కషెమ్పూర్సహకార శాఖ
06. శ్రీ డి.కె. శివకుమార్a) జలవనరుల శాఖ నుండి ప్రధాన మరియు మధ్యస్థ ఇరిగేషన్.
బి) ఆరోగ్య మరియు కుటుంబ సంక్షేమ శాఖ నుండి వైద్య విద్య.
07. శ్రీ GT DEVEGOWDAవిద్యా శాఖ నుండి ఉన్నత విద్య.
08. శ్రీ KJ జార్జిa) వాణిజ్య మరియు పరిశ్రమల శాఖ నుండి పెద్ద మరియు మధ్యస్థ స్కేల్ ఇండస్ట్రీస్ షుగర్తో సహా.
బి) ఐటి అండ్ బిటి, సైన్స్ అండ్ టెక్నాలజీ డిపార్ట్మెంట్.
09. SHRI DC THAMMANNAరవాణా విభాగం.
10. శ్రీ కృష్ణ బిర్రగోడగ్రామీణాభివృద్ధి మరియు పంచాయత్ రాజ్ శాఖ.
బి) లా, జస్టిస్ మరియు మానవ హక్కుల శాఖ.
c) పార్లమెంటరీ వ్యవహారాలు మరియు శాసనం శాఖ.
11. శ్రీ మానిగులి మల్లప్పా చానవెంకరాపపట్టుపురుగుల శాఖ శాఖ మినహాయించి ఉద్యాన శాఖ.
12. SHRI NH SHIVASHANKARA రెడ్డివ్యవసాయ శాఖ.
13. శ్రీ SR శ్రీనివాస్ (వాసు)వాణిజ్యం మరియు పరిశ్రమల శాఖ నుండి చిన్న తరహా పరిశ్రమలు.
14. శ్రీ జరాకీహో రమేష్ లాక్మన్రావుపట్టణ అభివృద్ధి శాఖ నుండి పురపాలక సంఘాలు మరియు స్థానిక సంస్థలు (CMC లు, TMC & TP లు).
బి) పబ్లిక్ వర్క్స్ డిపార్టుమెంట్ నుండి పోర్ట్లు మరియు ఇన్లాండ్ ట్రాన్స్పోర్ట్ డిపార్ట్మెంట్.
15. శ్రీ వెంకటరావు నదగౌడయానిమల్ హస్బెండ్రీ అండ్ ఫిషరీస్ డిపార్ట్మెంట్.
16. శ్రీ ప్రియాంక్ ఖర్జ్సాంఘిక సంక్షేమ శాఖ.
17. శ్రీ సి.సి. పతటజ్జునీటి వనరుల శాఖ నుండి మైనర్ ఇరిగేషన్.
18. శ్రీ యుటి అబ్దుల్ ఖాధర్a) పట్టణ భూముల రవాణా, KUWS & DB మరియు పట్టణ అభివృద్ధి శాఖ నుండి KUIDFC బెంగళూరు డైరెక్టరేట్కు సంబంధించిన విషయాలను మినహాయించి బెంగుళూర్ సిటీ, పట్టణ అభివృద్ధి అధికారులకు సంబంధించిన BBMP మరియు విషయాలను మినహాయించి నగర కార్పొరేషన్లు.
బి) హౌసింగ్ డిపార్ట్మెంట్.
19. శ్రీ SA.RA. మహేష్a) పర్యాటక శాఖ
b) హార్టికల్చర్ డిపార్టుమెంట్ నుండి పశువుల పెంపకం.
20. శ్రీ BZ ZAMEER అహ్మద్ ఖాన్ఎ) ఆహార మరియు పౌర సరఫరా మరియు వినియోగదారుల వ్యవహారాల శాఖ.
బి) మైనారిటీ వెల్ఫేర్ అండ్ వక్ఫ్ డిపార్ట్మెంట్.
21. శ్రీ ఎన్. మహేష్విద్యా శాఖ నుండి ప్రాథమిక మరియు సెకండరీ విద్య.
22. శ్రీ షియానంద్ పాటిల్వైద్య విద్య మినహాయించి ఆరోగ్యం మరియు కుటుంబ సంక్షేమ శాఖ.
23. శ్రీ వెంకటరమనంపకార్మిక శాఖ.
24. శ్రీ రాజేఖర్ బసవరాజ్ పాటిల్a) కామర్స్ మరియు పరిశ్రమల విభాగం నుండి గనులు మరియు భూగర్భ శాస్త్రం.
బి) రెజ్యూవన్ శాఖ నుండి ముజ్రాయ్.
25. శ్రీ C. PUTTARANGA SHETTYవెనుకబడిన తరగతుల సంక్షేమ శాఖ.
26. శ్రీ ఆర్. శంకర్అటవీ, పర్యావరణ మరియు పర్యావరణ శాఖ.
27. SMT జయమలa) మహిళా మరియు చైల్డ్ డెవలప్మెంట్, భిన్నంగా ఉన్న మరియు సీనియర్ సిటిజన్స్ యొక్క సాధికారత ..
బి) కన్నడ మరియు సంస్కృతి నుండి కన్నడ మరియు సంస్కృతి, సమాచార మరియు ప్రజా సంబంధాల విభాగం.

పార్లమెంటు సభ్యుల జాబితా (MP):

నియోజకవర్గంపేరు, పార్టీ
1. Chikkodiప్రకాష్ బాబన్నా హుకేరి, ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్
2. బెల్గాంఅంగడి సురేష్ చానల్బాసాప్ప, భారతీయ జనతా పార్టీ
3. బగల్కోట్గడ్డిగౌడర్ పీసీ, భారతీయ జనతా పార్టీ
4. బీజాపూర్రమేష్ జిగజినగి, భారతీయ జనతా పార్టీ
5. గుల్బర్గామల్లికార్జున ఖార్గే, ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్
6. రాయచూర్BV నాయక్, ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్
7. బీదర్భాగ్వాన్ ఖుబా, భారతీయ జనతా పార్టీ
8. కొప్పల్కరడి సంగన్న అమరప్ప, భారతీయ జనతా పార్టీ
9. బెల్లారేబి. శ్రీరాములు, భారతీయ జనతా పార్టీ
10. Haveriశివకుమార్ చనబాసప్ప ఉదాసీ, భారతీయ జనతా పార్టీ
11. ధార్వాడ్ప్రహ్లాద్ జోషి, భారతీయ జనతా పార్టీ
12. ఉత్తర కన్నడఅనంతకుమార్ హెగ్డే, భారతీయ జనతా పార్టీ
13. దావణగేరెజి.డి. సిద్దిశ్వర, భారతీయ జనతా పార్టీ
14. షిమోగాబిఎస్ యడ్యూరప్ప, భారతీయ జనతా పార్టీ
15. ఉడిపి చిక్కమగళూరుశోభా కరన్లాజే, భారతీయ జనతా పార్టీ
16. హసన్HD దేవ్ గౌడ, జనతా దళ్ (సెక్యులర్)
17. దక్షిణ కన్నడనళిన్ కుమార్ కేటీల్, భారతీయ జనతా పార్టీ
18. చిత్రదుర్గబిఎన్ చంద్రపా, ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్
19. తుంకూర్ముద్దహనముగౌడ, ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్
20. మాండ్యCS పుతరాజు, జనతా దళ్ (సెక్యులర్)
21. మైసూర్ప్రతాప్ సిభా, భారతీయ జనతా పార్టీ
22. చామరాజనగర్ఆర్ ధృవనారాయణ, ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్
23. బెంగళూరు రూరల్DK సురేష్, ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్
24. బెంగళూరు నార్త్DV సదానంద గౌడ, భారతీయ జనతా పార్టీ
25. బెంగళూరు సెంట్రల్పిసి మోహన్, భారతీయ జనతా పార్టీ
26. బెంగళూరు సౌత్అనంత్ కుమార్, భారతీయ జనతా పార్టీ
27. చిక్కబల్లాపూర్ఎం. వీరప్ప మొయిలీ, ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్
28. కోలార్KH మునియప్ప, ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్

శాసనసభ సభ్యుడు (MLA) (15 శాసన సభ):

Sl.noనియోజకవర్గంసభ్యుని పేరుపార్టీ
1Hanagalచన్నాబాసా మహలలింపప్ప ఉదాసీభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
2పుత్తూరుసంజీవ మంతంధూర్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
3Raibagఐహోళే దుర్యోధన్ మహలలింగప్పభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
4TarikereDS సురేష్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
5Ramadurgయాద్వాడ్ మహాదేవప్ప శివలింగంభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
6Terdalసిడ్డు సవాడిభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
7TipturBC నగేష్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
8Rajajinagarఎస్ సురేష్ కుమార్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
9తుంకూర్ సిటీGB జ్యోతి గణేష్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
10Turuvekereజయరామ్ ASభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి
11ఉడిపికె రఘుపతి భట్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
12రాయచూర్డాక్టర్ ఎస్ శివరాజ్ పాటిల్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
13Ranebennurఆర్ శంకర్కర్నాటక ప్రణండివాతం జనతా పార్టీ (KPJP)
14దేవరా హిప్పార్గిబసనగౌడ సోమనగౌడ పాటిల్ (శశాంక్)భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
15Sorabaఎస్ కుమార్ బంగారప్పభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
16చామరాజనాగేంద్ర Lభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
17ChannagiriK మదల్ విరూపాక్షాప్పభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
18Chickpetఉదయ్ B గరుదాచార్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
19చిక్మగళూర్CT రవిభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
20Chikkanayakanahalliజెసి మధుస్వామిభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
21చిత్రదుర్గGH తిప్ప రెడ్డిభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
22BaindurBM సుకుమార్ షెట్టిభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
23DevadurgaK శివనాగౌడ నాయక్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
24Byadagiబాలరీ విరూపాక్షాప్పడు రుద్రప్పభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
25ధార్వాడ్అమృట్ అయ్యప్ప దేశాయ్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
26Gangavathiపరాన్న ఈశ్వరప్ప మునావల్లిభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
27సాగరహెలప్పాభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
28Navalgundశంకర్ పాటిల్ మునయనకోప్పభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
29Chincholiడాక్టర్ ఉమేష్ జి జధవ్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
30Chittapurప్రియాంక ఎం ఖార్గేఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
31Babaleshwarపాటిల్ మల్లినాగౌడ బసవణగౌడఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
32BT M లేఅవుట్రామలింగ రెడ్డిఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
33DoddaballapurT వెంకటరామయ్యయ్యఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
34NaragundCC పాటిల్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
35పద్మనాబా నగర్అశోకభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
36Nippaniజోల్లే షషికాలా అన్నాసాహెబ్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
37Yadagirవెంకట్రేడ్డి ముండల్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
38YelahankaSR విశ్వనాథ్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి
39నంజన్B హర్షవర్ధన్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
40దగ్గరలోని సుల్లియా అనే ఊళ్ళోఎస్ అంగారాభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
41Yelburgaఆచార్ హళప్ప బసప్పభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
42తీర్థహళ్ళిఅగాగ జ్ఞానేంద్రభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
43Virajpetకె.జి. బొపయ్యభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
44రాన్కలకప్ప గురుషాంతప్ప బండిభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
45షిమోగా రూరల్KB అశోక్ నాయక్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
46Shorapurనరసింహ నాయక్ (రాజే గౌడ)భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
47షిమోగాKS ఈశ్వరప్పభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
48Shikaripuraబిఎస్ యడ్యూరప్పభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
49Shiggaonబసవరాజ్ బొమ్మైభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
50సేడంరాజ్కుమార్ పాటిల్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
51సిర్సివిశ్వేశ్వర హేగేడ్ కగేరీభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
52సాన్దాట్టి యెల్మామావిశ్వనాథ్ చంద్రశేఖర్ మమనిభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
53Siruguppaఎంఎస్ సోమలింగప్పభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
54గుల్బర్గా దక్షిన్దత్తాత్రేయ చంద్రశేఖర్ పాటిల్ రెవూర్ (APPUGOUDA)భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
55Shirahattiరామన్న ఎస్ లామనీభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
56Holalkereఎం చంద్రప్పభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
57గోవింద్రరా నగర్వి సోమన్నభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
58Kaupలాలాజీ ఆర్ మెండిన్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
59మంగుళూరు సిటీ సౌత్D వేదవియాస కామత్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
60Mayakondaఎన్ లింగన్నభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
61Molakalmuruబి శ్రీరాములుభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
62Moodabidriఉమానాథ ఏ కోటియాన్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
63Muddebihalపాటిల్ (నదహల్లి)భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
64ముధోల్కరాజోల గోవింద మక్తపభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
65Mahadevapuraఅరవింద Limbavaliభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
66హుక్కేరికత్తి ఉమేష్ విశ్వనాథ్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
67హసన్ప్రీతమ్ జె గౌడాభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
68GundlupetCS నిరంజన్ కుమార్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
69HiriyurK పూర్ణిమభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
70మడికేరిఎంపీ అపచూ రంజన్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
71Honnaliఎంపి రణకుచార్యభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
72Hosadurgaగొలిహట్టి డి షీకర్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
73కిట్టూర్దోడగౌదర్ మహాతష్ బసవంటారేభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
74హుబ్లి-ధార్వాడ్-వెస్ట్అరవింద్ చంద్రకాంత్ బెలాడ్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
75కార్వార్రూపాలి సంతోష్ నాయక్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
76Hungundదోదానగౌడ గుండనాగౌడ పాటిల్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
77Jagalurఎస్వి రామచంద్రభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
78Kadurప్రకాష్ KSభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
79KalghatagiCM నింబన్నవర్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
80Kanakagiriబసవరాజ్ దద్దూర్గుర్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
81Mudigereఎంపీ కుమారస్వామిభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
82హుబ్లి-ధార్వాడ్ సెంట్రల్జగదీష్ షెట్టార్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
83Haveriఒలేకర్ నెహరు చనబాసప్పభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
84బళ్ళారి సిటీగలి సోమశేఖర రెడ్డిభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
85గాంధీనగర్దినేష్ గుండూరాఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
86కర్కలసునీల్ కుమార్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
87దావానేగేర్ నార్త్SA రవీంద్రనాథభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
88బెల్గాం దక్షిన్అభయ్ పాటిల్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
89అలెండ్గుత్తేతర్ సుభాష్ రుక్మయ్యభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
90Arabhaviబాలచంద్ర లక్ష్మ్రాన్రా జారకిహోలిభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
91Auradప్రభు బి చావన్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
92బగల్కోట్వీరభద్రయ్య (వీరనం) చరణిమాత్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
93బెంగళూరు సౌత్ఎం కృష్ణప్పభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
94Bantwalరాజేష్ నాయక్ యుభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
95సి.వి రామన్ నగర్ఎస్ రఘుభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
96Malleshwaramడాక్టర్ CN అశ్వత్ నారాయణభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
97HarapanahalliG కరుణాకర రెడ్డిభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
98గుల్బర్గా రూరల్బసవరాజ్ మట్టిముడ్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
99Belthangadyహరీష్ పూంజాభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
100భత్కల్సునీల్ బిలియా నక్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
101బీజాపూర్ సిటీబసనగౌడ రామనగౌడ పాటిల్ (యత్నాల్)భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
102బిల్గినిరణి మురుగేష్ రుద్రప్పభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
103Bommanahalliఎం సతీష్ రెడ్డిభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
104BasavanagudiLA రవిసుబ్రమణ్యభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
105మంగుళూరు నగరం నార్త్డాక్టర్ భారత్ షెట్టి Yభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
106కృష్ణరాజSA రామాడాస్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
107రాయబాగ్పి రాజీవ్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
108KudligiNY గోపాలకృష్ణభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
109కుంటాదినకర్ కేశవ్ శెట్టిభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
110Coonadapur / కుండపురహలాది శ్రీనివాస శెట్టిభారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
111బెల్గాం ఉత్తరఅనిల్ S బెనెక్భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి)
112Sandurఇ తుకారమ్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
113మంగళూరుUT ఖాదర్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
114Manviరాజా వెంకటప్ప నాయక్జనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
115మాండ్యఎం శ్రీనివాస్జనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
116శ్రావణబెళగొళCN బాలకృష్ణజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
117మద్దూర్DC Thammannaజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
118Malavalliడాక్టర్ కె అన్నదనీజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
119మాగడిఎ మంజునాథ్జనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
120Shrirangapattanaరవీంద్ర శ్రీకాంత్యుడుజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
121MadhugiriMV వీరభద్రయ్యజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
122గుబ్బిSR శ్రీనివాస్ (VASU)జనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
123Heggadadevankoteఅనిల్ కుమార్ సిఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
124Gurmitkalనాగంగాౌడా కంద్కుర్జనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
125Humnabadరాజశేఖర్ బసవరాజ్ పాటిల్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
126MelukoteCS పుతరాజుజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
127Hanurఆర్ నరేంద్రఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
128SarvagnanagarKJ జార్జిఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
129హరిహర్ఎస్ రాప్పప్పఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
130హుబ్లి-ధార్వాడ్-ఈస్ట్అబ్బాయ ప్రసాద్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
131Shahapurశరణబసప్ప దర్భంగాపూర్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
132HosakoteMTB నాగరాజుఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
133శాంతినగర్NA హరిస్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
134హెబ్బల్సురేష్ BSఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
135HagaribommanahalliLBP భీమా నాయక్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
136కొప్పల్K రాఘవేంద్ర బసవరాజ్ హిట్నాల్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
137నరసింహరాజతన్వీర్ సైట్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
138దవానంగేర్ సౌత్శమనురు శివశంకరరప్పఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
139HirekerurBC పాటిల్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
140చాముండేశ్వరిజిటి దేవేగోడజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
141MulbagalH నగేష్ఇండిపెండెంట్ (IND)
142Devanahalliనారాయణ స్వామి LNజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
143రామనగరంHD కుమారస్వామిజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
144బేలూర్లింకేష్ KSజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
145చింతామణిJK కృష్ణారెడ్డిజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
146Sindgiమనోగో మల్లిప్ప చెన్నవీరప్పజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
147HolenarasipuraHD రెవన్నాజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
148బీదర్ సౌత్బండాపా ఖసెంపూర్జనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
149తుంకూర్ రూరల్DC గౌరీశంకర్జనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
150కోలార్కె శ్రీనివాస గౌడజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
151PeriyapatnaK మహదేవజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
152Krishnarajapetనారాయణ గౌడజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
153KrishnarajanagaraSR మహేష్జనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
154MalurKY నంజెగోవాడాఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
155టి. నరసిప్పురాఅశ్విన్ కుమార్ ఎంజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
156ChannapatnaHD కుమారస్వామిజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
157Dasarahalliమంజునాథ్ ఆర్జనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
158HunsurH విశ్వనాథ్జనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
159SakaleshpurHK కుమారస్వామిజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
160Sindhanoorనాదగుడా వెంకటరావుజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
161Nelamangalaడాక్టర్ కె శ్రీనివాసముర్తిజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
162Nagamangalaసురేష్ గౌడజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
163Nagthanదేవానంద్ ఫులేసింగ్ చవాన్జనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
164Arakalgudరామస్వామి వద్దజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
165ArasikereKM శివలింగ గౌడజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
166మహలక్ష్మి లేఅవుట్K గోపాలయాజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
167Siraబి సత్యనారాయణజనతా దళ్ (సెక్యులర్) (జెడి (ఎస్))
168Bangarpetనారాయణ స్వామిఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
169Maskiప్రతాపగౌడ పాటిల్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
170SrinivasapurKR రమేష్ కుమార్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
171Haliyalదేశ్పాండే రఘునాథ్ విశ్వనాథ్రావుఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
172బాదామిసిద్ధరామయ్యఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
173BasavakalyanB నారాయణ రావుఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
174బసవనా బగేవాడిపాటిల్ శివానంద సిద్ధరాప్పాఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
175బీదర్రహీమ్ ఖాన్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
176Bhalkiఈశ్వర భీమన్న ఖండ్రేఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
177భద్రావతిలోబికె సంగమేశ్వరఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
178వరుణయథింద్ర ఎస్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
179బెల్గాం రూరల్లక్ష్మీ ఆర్ హెబ్బాల్కర్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
180Challakereటి రఘుమూర్తిఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
181బెల్లారేబి నాగేంద్రఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
182చామరాజనగర్సి పుటరంగశెట్టిఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
183గడగ్HK పాటిల్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
184కనకపురాడి.కె. శివకుమార్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
185YeshvanthapuraST సోమాశేఖర్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
186అనేకల్బి శివన్నఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
187యల్లాపూర్అర్బైల్ శివారం హీబ్బర్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
188గుల్బర్గా ఉత్తరకనేజ్ ఫాతిమాఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
189Sidlaghattaవి మునిప్పఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
190గోకాక్రమేష్ లక్ష్మ్రాన్రా జారకిహోలిఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
191GowribidanurNH శివశంకర రెడ్డిఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
192Athaniమహేష్ ఇరాగౌడ కుమాత్తల్లిఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
193చిక్కబల్లాపూర్డాక్టర్ K సుధాకర్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
194Kollegalఎన్ మహేష్బహుజన్ సమాజ్ పార్టీ (బిఎస్పి)
195విజయనగరఆనంద్ సింగ్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
196కాంప్లీJN గణేష్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
197పావగడVenkataramanappaఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
198LingasagurDS హుగేగేరిఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
199Kushtagiఅమరేగౌడ లింగనగౌడ పాటిల్ బేయుపూర్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
200Kunigalడాక్టర్ HD రంగనాథ్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
201Kundagolశివల్లి చానబసాప్ప సత్యప్పఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
202Pulakeshinagarఆర్ అఖండ శ్రీనివాసముర్తిఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
203Afzalpurనా పాటిల్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
204Koratagereడాక్టర్ జి. పరమేశ్వరఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
205ఇండియశ్వంతారాయగౌడు విటలుగౌడ పాటిల్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
206కోలార్ గోల్డ్ ఫీల్డ్రూపకాలా ఎంఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
207ఖానాపూర్డాక్టర్ అంజలి హేమంత్ నింబకర్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
208Yemkanmardiసతీష్ లక్ష్మరావురా జారకిహోలిఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
209RajarajeshwarinagarMunirathnaఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
210శృంగేరిTD రాజేగౌడఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
211Kagawadశ్రీమంత్ బాల్సాహెబ్ పాటిల్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
212KR పురాBA బసవరాజాఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
213జేవర్గిడాక్టర్ అజయ్ ధరమ్ సింగ్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
214Jamakhandiసిద్దు బి నిమాగౌదఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
215రాయచూరు గ్రామీణబసనగౌడ డాడల్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
216శివాజీనగర్R రోషన్ బైగ్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
217ByatarayanapuraCB కృష్ణ బైరెగౌడఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
218Chikkodi-Sadalgaగణేష్ ప్రకాష్ హుకేరిఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
219విజయనగరఎం కృష్ణప్పఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
220Bagepalliఎస్.ఎన్ సుబ్బరెడ్డిఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
221Chamarajpetజమీర్ అహ్మద్ ఖాన్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
222Bailhongalకుజాల్గి మహంతేశ్ శివానందఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
223హడగాలిపి.టి. పరమేశ్వర నాయక్ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)
224జయనగర్సౌమియా రెడ్డిఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ (INC)